Có gì mới?
Diễn Đàn Chào Mào

Đăng ký tài khoản miễn phí ngay hôm nay để trở thành thành viên! Sau khi đăng nhập, bạn sẽ có thể tham gia mua bán này bằng cách thêm chủ đề và bài đăng của riêng mình, cũng như kết nối với các thành viên khác thông qua hộp thư đến riêng của bạn!

Chim Mồi 01.01.2011 đầy kỷ niệm.

bemaap

Thành Viên
Điểm
16
Địa chỉ
huế
để kỷ niệm ngày đầu năm mới.ae quyết định vào rừng lập chiến tích cho ngày đầu năm mới có hàng số quá đẹp 01.01.2011.
6h sáng đã có mặt tại hiện trường,nhưng vì quá lạnh và sương dầy đặc phải đợi đến 7h sáng mới bắt đầu treo chim mồi.thời tiết lạnh quá néào đầu tiên chim mồi chơi khg như ý.ngược lại ,chim trời quen với thời tiết nên rất sung.chỉ chưa đầy 5' tính từ khi chú chim trời vào đậu cầu thế.đã nằm gọn trong lưới.
mời quý vị xem vui.thânk

[YOUTB]http://www.youtube.com/watch?v=XQAmcxQfcVA[/YOUTB]​

Ðề: 01.01.2011 đày kỷ niệm.

Cụ mập đi bẫy gặp trời lạnh thế này cần tăng độ trong người lên cho nó ấm nhá .
he he he ... sáng nay em cũng làm được 1 em bổi già bằng con Hồng Thủy đó cụ àh .
Chia vui cùng cụ ! Năm mới , chúc cụ cùng gia đình gặt hái nhiều thành công mới , quan trọng nhất là sức khỏe dồi dào bên niềm đam mê bất tận .
Thân !

Cụ mập đi bẫy gặp trời lạnh thế này cần tăng độ trong người lên cho nó ấm nhá .
he he he ... sáng nay em cũng làm được 1 em bổi già bằng con Hồng Thủy đó cụ àh .
Chia vui cùng cụ ! Năm mới , chúc cụ cùng gia đình gặt hái nhiều thành công mới , quan trọng nhất là sức khỏe dồi dào bên niềm đam mê bất tận .
Thân !
chú chú thịnh.
thế là ae mình năm mới trọn niềm vui rồi.hic có gì sướng bằng.
thânk

Clip quá tuyệt!! Con Chim trời xuống thế nhanh thật!! Con trống thì căng, con mái thì đứng thúc như vậy thì chỉ có nước về thành phố thôi à!!

đầu năm mới mà bác bé đã có thành quả rồi
chúc mừng bác nhé

Ðề: 01.01.2011 đầy kỷ niệm.

Em nhìn mà em thèm quá bác ơi ! Mai em đi mua lồng bẫy :))

chim trời cũng đẹp quá bác ơi!chúc mừng bác nha

Đúng là xứ Huế cái gì cũng thơ mộng, mộng mơ bác "bé" ơi! Trời rét vậy mà chim rừng vẫn căng và chịu đấu mồi. Em thấy con bổi rừng có giọng trong quá, có phải vậy không bác?
Chúc mừng lộc đầu năm!

Anh lớn tuồi mà còn lữa quá chừng, sung, si mê rừng núi. Chúc mừng anh anh bemaap dẹp dai nhứt nhà hehehe. Năm mới nhiều may mắn và tới giòn giã như chưa đầy 5 phút nha anh.

Chúc mừng anh! Đi bẫy nhiều, nhìn chim đá chim mồi, sập bẫy nhiều nhưng nhìn các clip bẫy chim lúc nào cũng hồi hộp. :) Hôm 1.1.2010 em có đánh 1 em mà từ 15h30 đến tối mịt gần 18h mà ko dính, trời tối quá bồi đi ngủ mới thu mồi về. :(

để kỷ niệm ngày đầu năm mới.ae quyết định vào rừng lập chiến tích cho ngày đầu năm mới có hàng số quá đẹp 01.01.2011.
6h sáng đã có mặt tại hiện trường,nhưng vì quá lạnh và sương dầy đặc phải đợi đến 7h sáng mới bắt đầu treo chim mồi.thời tiết lạnh quá néào đầu tiên chim mồi chơi khg như ý.ngược lại ,chim trời quen với thời tiết nên rất sung.chỉ chưa đầy 5' tính từ khi chú chim trời vào đậu cầu thế.đã nằm gọn trong lưới.
mời quý vị xem vui.thânk

[YOUTB]http://www.youtube.com/watch?v=XQAmcxQfcVA[/YOUTB]​
Xem các bác bẫy chim có khi được chim cỏn nhanh hơn cả tôi đi mua chim.Chúc mừng món quà đầu năm và chúc sức khỏe gia đình bác nhé. Thân

chim của bé mập Pro wá!! Clip hay!!

Chỉnh sửa lần cuối bởi người điều hành:

tình hình là ngày 1-1 -2011 nắng ráo đẹp quá mà phải đi kiểm kê kho , 11g30 sáng thèm quá kêu xe chở từ nhơn trạch về sài gòn (~70km) về đến nhà là 1g tranh thủ bỏ chim vô lồng rồi đi đánh , đến nơi đã 2h mà trời tự nhiên âm u , k biết chim cò thế nào treo lên rao ra rả cả buổi mà k em nào lảng vảng đến , buôn quá ngày đầu năm mà k có chú nào viếng thăm , sao ngoài đó nhiều chim thế các cụ, chim trong này nếu có ghe thăm thì bay liền vì yếu lữa và ít đá quá. không biết hay giọng chim mồi không hợp tông với giọng chim trời hay sao mà chả em nào hót đấu hết.

Ít ảo tưởng đi bạn, trong tp này mình thả biết bao nhiêu con rồi, và còn những người khác nữa, 99% là chim sẩy. Hình như bạn ở QN, gần tết về QN chắc nhờ người bạn dẫn đi làm chuyến cho nó đã. Nếu có gì liên lạc với mình nhé. Mail yahoo tuanlamclassic

tình hình là ngày 1-1 -2011 nắng ráo đẹp quá mà phải đi kiểm kê kho , 11g30 sáng thèm quá kêu xe chở từ nhơn trạch về sài gòn (~70km) về đến nhà là 1g tranh thủ bỏ chim vô lồng rồi đi đánh , đến nơi đã 2h mà trời tự nhiên âm u , k biết chim cò thế nào treo lên rao ra rả cả buổi mà k em nào lảng vảng đến , buôn quá ngày đầu năm mà k có chú nào viếng thăm , sao ngoài đó nhiều chim thế các cụ, chim trong này nếu có ghe thăm thì bay liền vì yếu lữa và ít đá quá. không biết hay giọng chim mồi không hợp tông với giọng chim trời hay sao mà chả em nào hót đấu hết.
chào cụ âu.
chim trời non.vào thời điểm này đã bắt cặp nhưng chưa tách vùng nên chim chưa đá.trong thời điểm này nếu chú chim trời nào sung đá chim mồi là chim trời đã có mùa đã lập vùng riêng,hoặc chim đầu đàn.vả lại thời tiết dạo này nắng lạnh thất thường nên chim trời chưa có lửa lắm.thời điểm bẩy chim sướng nhất vào tháng 2>3>4 âm lịch.
thânk

Không dám vào đọc bài này nhiều.Xem clip bẫy chim của cụ bé xong là MÁU ĐI BẪY LẠI SÔI SÙNG SỤC! :(( Thèm đi bẫy quá !! Nhưng sau ngày 08-01 mới đi được! huhu. Mùng 09-01 này anh bé sắp xếp cùng em 1 chuyến nữa nha!!

Chỉnh sửa lần cuối:

Không dám vào đọc bài này nhiều.Xem clip bẫy chim của cụ bé xong là MÁU ĐI BẪY LẠI SÔI SÙNG SỤC! :(( Thèm đi bẫy quá !! Nhưng sau ngày 08-01 mới đi được! huhu. Mùng 09-01 này anh bé sắp xếp cùng em 1 chuyến nữa nha!!

thi xong tung hoành 1 chuyến. Nhớ làm ít phóng sự đi bẫy Xị nha. Làm vài cái clip giọng chim trời cho ace nhận xét

Ít ảo tưởng đi bạn, trong tp này mình thả biết bao nhiêu con rồi, và còn những người khác nữa, 99% là chim sẩy. Hình như bạn ở QN, gần tết về QN chắc nhờ người bạn dẫn đi làm chuyến cho nó đã. Nếu có gì liên lạc với mình nhé. Mail yahoo tuanlamclassic

sorry cụ bé cho em lộn đề tài một chút, bạn thả chim trong thành phố liệu chim có bị ai bặt lại hay không, hoặc chim có khả năng bay xa từ thành phố ra các quận ven lân cận , trung bình 20km đến 30km, nếu đã một lần đi bẫy hơi xa thành phố , cụ thể là lê minh xuân các khu vực rừng phía trong bạn sẽ tự cảm nhận được chim đó là chim rừng hay chim trời liền. "Ít ảo tưởng đi bạn" câu này của ông bạn nghe hơi sốc đấy. Bẫy chim chẳng qua là thú vui tao nhã , là niền đam mê thôi, chứ chim thành phố bẫy 100 con may ra có 1 con hay thôi à.

sorry cụ bé cho em lộn đề tài một chút, bạn thả chim trong thành phố liệu chim có bị ai bặt lại hay không, hoặc chim có khả năng bay xa từ thành phố ra các quận ven lân cận , trung bình 20km đến 30km, nếu đã một lần đi bẫy hơi xa thành phố , cụ thể là lê minh xuân các khu vực rừng phía trong bạn sẽ tự cảm nhận được chim đó là chim rừng hay chim trời liền. "Ít ảo tưởng đi bạn" câu này của ông bạn nghe hơi sốc đấy. Bẫy chim chẳng qua là thú vui tao nhã , là niền đam mê thôi, chứ chim thành phố bẫy 100 con may ra có 1 con hay thôi à.
Mong hai bạn không tranh luận lạc đề trong đề tài này làm loãng đề tài. Bạn ÂuSìGòn chú ý kìm chế cách dùng từ khi viết bài, ở đây chúng ta thảo luận chứ không phải tranh luận bạn à.

Thân!

Chúc mừng anh bé!chon đc cái ngày đẹp lắm!con này chắc sau thành tài đây!

Bên trên