Có gì mới?
Diễn Đàn Chào Mào

Đăng ký tài khoản miễn phí ngay hôm nay để trở thành thành viên! Sau khi đăng nhập, bạn sẽ có thể tham gia mua bán này bằng cách thêm chủ đề và bài đăng của riêng mình, cũng như kết nối với các thành viên khác thông qua hộp thư đến riêng của bạn!

Thảo Luận 2 chào mào nhìn thấy nhau lại ít hót.

somayroi1

Thành Viên
Điểm
16
Các bác cho e hỏi :
E có 2 chú chào mào nhưng 2 con này cứ gần nhau hay nhìn thấy nhau cái là không hót cùng lắm thì có 1 2 phát.Các bác cho e hỏi vì sao lại như thế.
Em xin chân thành cảm ơn.!!!

Ðề: 2 chào mào nhìn thấy nhau lại ít hót.

chua đủ căng với lại đừng để gặp mặt nhiều quá làm như mình nói 1 thời gian sao sẽ chơi được thôi . 1 tuần cho ăn sâu quy 2 ngày nhớ phải đi theo mồi tươi cứ zay là ok

chim nhà nhìn quen mặt nhau rồi nên không đấu đá đấy thôi không vấn đề gì đâu bác đừng lo

Đấy là do 2 con chim của bác nhìn thấy mặt nhau nhiều quá nên bị loãng chim, chim không căng đc. Bác nên tách chúng ra xa nhau 1 chút, đừng cho chúng nhìn thấy nhau mà chỉ cho chúng nghe thấy tiếng nhau thôi. Sau khoảng gần 1 tháng hoặc 1 tháng nữa bạn hãy thỉnh thoảng cho em nó kè nhau 1 chút, cho chúng nó căng lên, rồi lại tách ra, 1 tuần bạn cho kè lồng 2 lần khoảng 5 10 phút thôi. Cúng nó sẽ đấu đá suốt ngày

Đấy là do 2 con chim của bác nhìn thấy mặt nhau nhiều quá nên bị loãng chim, chim không căng đc. Bác nên tách chúng ra xa nhau 1 chút, đừng cho chúng nhìn thấy nhau mà chỉ cho chúng nghe thấy tiếng nhau thôi. Sau khoảng gần 1 tháng hoặc 1 tháng nữa bạn hãy thỉnh thoảng cho em nó kè nhau 1 chút, cho chúng nó căng lên, rồi lại tách ra, 1 tuần bạn cho kè lồng 2 lần khoảng 5 10 phút thôi. Cúng nó sẽ đấu đá suốt ngày

hoặc là 1 con sẽ bị đè im re và con kia xưng bá hi.em góp ý chút

đúng rồi đấy bác nhokluoi ạ 1 con hót nhiều 1 con ko hót.

Nhà em nuôi 3 con em treo 3 tầng ầm ĩ suốt ngày.nhưng công nhận để gần thì hi hi thái độ được 1 phút la thôi.nó quen giọng với quen mặt hay sao ý.

Thế thì theo các bác nhà có mấy em CM mà lại không có chỗ để tách bọn nó ra thì cho ăn uống dạy dỗ thế nào để có thể treo chúng nó gần nhau mà vẫn thi nhau hót suốt ngày được ak^^

Em tách ra được 2 ngày con không hót có hót nhiều hơn. Nhưng cho e hỏi chăm con không hot kiểu gì a. Xin cảm ơn

Các bác cho e hỏi :
E có 2 chú chào mào nhưng 2 con này cứ gần nhau hay nhìn thấy nhau cái là không hót cùng lắm thì có 1 2 phát.Các bác cho e hỏi vì sao lại như thế.
Em xin chân thành cảm ơn.!!!
Chim nhà cũng giống gà thôi, đem cho gặp con lạ là biết liền à

Bên trên