Có gì mới?
Diễn Đàn Chào Mào

Đăng ký tài khoản miễn phí ngay hôm nay để trở thành thành viên! Sau khi đăng nhập, bạn sẽ có thể tham gia mua bán này bằng cách thêm chủ đề và bài đăng của riêng mình, cũng như kết nối với các thành viên khác thông qua hộp thư đến riêng của bạn!

Thảo Luận Ae cho e hỏi về chào mào bổi già .

hientran123

Thành viên Mới
Điểm
3
E có 1 chú bổi già mới về dk vài ngày đang vào cám nhưng kê chim đã có thái độ .và bung cánh ...thỉnh thoảng hót qít qqiu ..e hk bik nok trống hay mái liệu mái có thái độ và bung cánh nhu v hk ạ

E chỉ sợ mái thui a ...bữa h ch thấy hót chuyện ...mà tuong tá đã lắm ...so r nok là mái thì hơi buồn

chim già rừng sẽ hót cả giọng mái bạn ạ.chào mào mái thường k hót chuyện nếu hót chuyện tỉ lệ trống sẽ cao.bạn bắt ra xem mi mắt trên méo là chim trống kết hợp xem sau gáy chim có tóc nửa là ôk.
chim mái chẳng mấy con mà thái độ đấu chim trống khác cả thường thì khi kè nó chỉ líu ríu trong miệng thôi

Ngon đấy, chắc trống rồi.
chim già rừng sẽ hót cả giọng mái bạn ạ.chào mào mái thường k hót chuyện nếu hót chuyện tỉ lệ trống sẽ cao.bạn bắt ra xem mi mắt trên méo là chim trống kết hợp xem sau gáy chim có tóc nửa là ôk.
chim mái chẳng mấy con mà thái độ đấu chim trống khác cả thường thì khi kè nó chỉ líu ríu trong miệng thôi
ở sau gáy có cộng dài a ạ ... Hơn tóc .. E ch thấy e nok hót chuyện bao giờ a ạ ..hay là ms về nên nok ch hót a ...

cứ sau gáy có mấy sợi lông nhỏ như cọng tóc dài hẳn ra thì tỉ lệ trống cao.con này mào hơi thấp mí hơi nhỏ mình lại nghi là mái đấy.chân chim còn bóng lắm chưa phải hàng già rừng đâu bạn ạ thuộc tuổi trung niên khoảng 2mùa thôi

cứ sau gáy có mấy sợi lông nhỏ như cọng tóc dài hẳn ra thì tỉ lệ trống cao.con này mào hơi thấp mí hơi nhỏ mình lại nghi là mái đấy.chân chim còn bóng lắm chưa phải hàng già rừng đâu bạn ạ thuộc tuổi trung niên khoảng 2mùa thôi
Đầu e nó bị rụng á a ... Chứ mào thảng vuốt nhọn không toe ra ...mà nhìn tuong tá v dk ko a .,.chim này là chim gia lai ..e nok cũng dk thuộc dạng to ở e á a :))

ôi.chim gia lai chơi siêng cánh giọng rát lắm mình đang săn một em gia lai đăk lăk mà k được nè.chim gia lai đúng là dáng dấp to con thiệt nhìn đã mắt.chim bình Phước ở mình nhỏ xíu à.con này nhìn tướng củng đẹp đó bạn chỉ còn chờ thái độ em nó nửa thôi hihi

mà bạn chơi cầu to quá em nó bám được có tí kìa

mà bạn chơi cầu to quá em nó bám được có tí kìa
Tại e đang ép dạng nok á a... Thái độ e nok thì ms về duoc 2 ngày đã có thái độ và bung cánh với e 2 mùa của e r á a...mà có khi nào chim già k học giọng nên k hót chuyện k a ...ms chơi bổi nên ch rành a

k phải đâu bạn.chào mào thường ít hót chuyện k giống như khuyên.chào mào khi khá thuần mới hót chuyện lúc rảnh rỗi tốt nhất vài ngày nửa vào cám xong bạn căn lúc sáng sớm mang em nó ra xa xa bung hết áo lồng mà nghe em nó sỗ giọng xem là trống hay mái.lúc đó chỉ việc chăm em nó đến ngày mà hưởng thụ thôi

chim này chỉ là bổi trưỡng thành thôi chứ chưa hẳn đã già rừng đâu bạn ạ khoảng hai năm tuổi thôi.con chim già màu nó đen xì mặt như hít le chân mốc lên cơ

chim này chỉ là bổi trưỡng thành thôi chứ chưa hẳn đã già rừng đâu bạn ạ khoảng hai năm tuổi thôi.con chim già màu nó đen xì mặt như hít le chân mốc lên cơ
Tks a ...nhưng e treo ra mà toàn ra quít qiu nhưng ko kéo dài qiuuu a....mong e nok là trống nhưng e này siêng cánh voi lại yếm đậm tuong đẹp nên e bắt về nuôi thử ...mà 2 ngày có thái độ v thì ng ta kêu trống ...mà e cứ lo ko hót chuyện nên sợ là mái

Bên trên