Có gì mới?
Diễn Đàn Chào Mào

Đăng ký tài khoản miễn phí ngay hôm nay để trở thành thành viên! Sau khi đăng nhập, bạn sẽ có thể tham gia mua bán này bằng cách thêm chủ đề và bài đăng của riêng mình, cũng như kết nối với các thành viên khác thông qua hộp thư đến riêng của bạn!

Hình Ảnh - Clip avari sinh sản đã 3 năm

racerxxx

Thành viên Mới
Điểm
3
2013 1 cặp chim 2 mua hót hét ngon lành bị bắt trộm, đã đẻ 2 trứng
2014 ghép cặp khác đẻ 2 trứng, cho chim ăn trứng kiến tự bắt mắc cổ chết con mái
2015 ghép lại, chim đực nuôi lên từ ổ hót hét tốt, chim mái lúc trước ở đâu bay lại, phóng sanh để nuôi cu mà bay đi lại về với con đực, bắt rồi ghép 2 đứa lại cắn nhau, bắt ra thả, bay rồi vẫn bay về, nên bắt ghép, ai ngờ nó đẻ 2 trứng và đang ấp,

View attachment 2106

View attachment 2107

View attachment 2108

View attachment 2109

View attachment 2110

View attachment 2111

View attachment 2112

Chỉnh sửa lần cuối bởi người điều hành:
Avi như vậy mà nuôi 1đôi chào mào thì hơi phí

Bác có thể kết hợp nuôi thêm chòe và cu gáy nữa

arivary của cụ này nhìn thấy bán thiên nhiên nhỉ như thế này thì chim sẽ có cảm giác như đang sống ngoài thiên nhiên

Avy này làm cặp gà nhép đi.hehe thả cu gáy chim to nó bay mạnh đụng phải ổ rớt trứng thì khổ.trồng cây xanh thả chim sâu cũng đẹp có chòe thì ngon không thì ưu tiên hai vợ chồng chúng nó căn biệt thự này cho rộng rãi khỏi bị quấy rầy chỉ sợ chúng nó buồn

thêm cặn chòe than hay chòe lửa mà ưu tiên chòe lửa vì chòe lừa không có thói quen gây chiến với chào mào

Bác có thể kết hợp nuôi thêm chòe và cu gáy nữa
lồng chào mào nó dang đẻ và ấp 2 trứng, hôm nay e rình làm con mái sợ giang cánh nhảy xuống đất la chí chóe, sợ nó đang đẻ mà hù làm nó sợ hịc

Bác thiết kế tàu lá dừa che cho bớt trống trải chim đở sợ hơn mà mình thì vẫn rình rập được

Avi này phải sang năm mới có chòe non được giờ cứ tạm thế đã.lúc chim đang ấp bạn ít tiếp xúc thôi

Avy này làm cặp gà nhép đi.hehe thả cu gáy chim to nó bay mạnh đụng phải ổ rớt trứng thì khổ.trồng cây xanh thả chim sâu cũng đẹp có chòe thì ngon không thì ưu tiên hai vợ chồng chúng nó căn biệt thự này cho rộng rãi khỏi bị quấy rầy chỉ sợ chúng nó buồn
thêm cặn chòe than hay chòe lửa mà ưu tiên chòe lửa vì chòe lừa không có thói quen gây chiến với chào mào
em đang tiếp thu ý kiến của bác, e đang tìm mua thêm 2 cặp chòe lửa mà giá cao quá hiiiii, em ở bình định

Avi này phải sang năm mới có chòe non được giờ cứ tạm thế đã.lúc chim đang ấp bạn ít tiếp xúc thôi
con trống e nuôi từ ổ lên mà k thấy nó ấp, chỉ lanh quanh kiểm tra đứng gần tổ xem trứng khi mái ra giải lao, còn chim mái cũng dan lắm, ở đâu bay tới e bắt bằng tay luôn

Chuẩn quá đi.gần gủi thiên nhiên hợp phong thũy nói chung là quá tốt nhưng giờ bác mới trồng bao giờ cho nó leo được lên phủ nóc lồng đây mà còn phải bắt ngọn cho nó lên chứ không nó bò tùm lum ra sàn à.thôi thì làm tạm tàu lá hehe.

Chuẩn quá đi.gần gủi thiên nhiên hợp phong thũy nói chung là quá tốt nhưng giờ bác mới trồng bao giờ cho nó leo được lên phủ nóc lồng đây mà còn phải bắt ngọn cho nó lên chứ không nó bò tùm lum ra sàn à.thôi thì làm tạm tàu lá hehe.
e ti
mà sao chim nó ăn lá cây xanh tươi, + lá cây xanh héo vậy bác, nó còn ăn lông cu cườm rụng nữa chứ, khó hiểu quá

Chắc nó thiếu chất sơ.bác làm cái thùng xốp gieo ít hat cải bỏ vào cho nó ăn đi lại đẹp nữa

avi của bác nhìn sơ sài mà hiệu quả ghê :p
em cố ý làm thế đó bác, bên phải là cây cành và tổ nhìu, bên trai là trống chỉ có 2 cây nhỏ 2 góc để chim bảo vệ lãnh thổ, trống bên đó ví bên đó là đồ ăn, trái cây và hủ tắm, nên để cây cành nhìu chim có đâu thì nó sẽ ị rớt xuống nước thì mau bẩn và đồ ăn nó dơ,

Bên trên