Có gì mới?
Diễn Đàn Chào Mào

Đăng ký tài khoản miễn phí ngay hôm nay để trở thành thành viên! Sau khi đăng nhập, bạn sẽ có thể tham gia mua bán này bằng cách thêm chủ đề và bài đăng của riêng mình, cũng như kết nối với các thành viên khác thông qua hộp thư đến riêng của bạn!

Chim Mồi các bác cho em hỏi về keo rính với

lyden78

Thành Viên
Điểm
16
tình hình là ở chỗ em có ba con chào mào ở chỗ nhà em tầm năm năm nay rồi em thay đến hơn chục con mồi mà ko con nào bắt được ba con này vì nó quá hay.em đã gia giá ai bẫy được nó giả luôn ba củ mà ko ai bẫy được.thôi đành phải dùng cách hạ lưu vậy bác nào biết cách làm keo rính chỉ rùm em với.hoặc em bẫy bằng keo rính chuột được ko các bác,bác nào biết cho em chút ý kiến nhé.thanhk:bz:bz:bz:bz:-@

Ðề: các bác cho em hỏi về keo rính với

tình hình là ở chỗ em có ba con chào mào ở chỗ nhà em tầm năm năm nay rồi em thay đến hơn chục con mồi mà ko con nào bắt được ba con này vì nó quá hay.em đã gia giá ai bẫy được nó giả luôn ba củ mà ko ai bẫy được.thôi đành phải dùng cách hạ lưu vậy bác nào biết cách làm keo rính chỉ rùm em với.hoặc em bẫy bằng keo rính chuột được ko các bác,bác nào biết cho em chút ý kiến nhé.thanhk:bz:bz:bz:bz:-@

Sao bạn không dùng lưới bắt,chim không bị hư lông mà đẽ bắt hơn keo đó. Quan trọng là chim trời có xuống đá mồi không nữa.

Chỉnh sửa lần cuối bởi người điều hành:

bác ơi bác sửa lại chữ "rính" cho ae dễ hiểu nhé.
nhiều người họ k hiểu đâu.

3 em hả bác?bác đợi em phi xe ra ngoài đó!mà em ở 1 con đó nhá:D

Chỉnh sửa lần cuối bởi người điều hành:

keo dính chuột sài k được đâu bạn ơi . chim dính vào chết luôn đó , loại keo mà người bẫy chim chuyên dùng lài đựng nấu từ các loại mủ cây , mình chỉ nhớ được 2 loại là mủ mít với mủ cây xabo thôi , nấu tới chừng nào nó hơi đặt đặt là xài được k nên để lâu trên lữa nếu lâu quá nó cứng là hư keo , khi sài trét lên cành cây đó bạn , xài xong vón cụt lại để ngâm nước nha bạn . k ngâm là hư keo !! thân

thanhk các bác em mới bẫy cơ bọn này cứ thấy chào mào mồi treo lên là đến ngay nhưng chả bao giờ đến gần lồng cả lên mới dùng hạ sách này

Bên trên