Có gì mới?
Diễn Đàn Chào Mào

Đăng ký tài khoản miễn phí ngay hôm nay để trở thành thành viên! Sau khi đăng nhập, bạn sẽ có thể tham gia mua bán này bằng cách thêm chủ đề và bài đăng của riêng mình, cũng như kết nối với các thành viên khác thông qua hộp thư đến riêng của bạn!

Chim Mồi Các bác giúp em vơi hix..hix

Mino

Thành Viên
Điểm
6
Chiều nay em có sang lồng cho 1 em chào mào 1 năm tuổi nhưng ko may mắn là em ấy vụt đi mất :((. Chiều tối nay em nó vẫn hót bên vườn nhà ông hàng xóm và hình như giờ là ngủ ở bên đó, em có mang lồng bẫy và có 1 chú trong đó (nhưng em này ko phải CM mồi) nhưng em nó vẫn chưa chịu vào. Xin các bác có cao kiến nào giúp em vơi, em chỉ sợ nó đi theo đàn rồi đi luôn thui :(( :(( :((

Ðề: Các bác giúp em vơi hix..hix

bạn ở chỗ nào thế.mình đến bẫy và bạn mua lại nha!!

bạn thử mượn con mồi nào đó rồi đem ra bẫy xem (*) để sáng sớm mai treo mồi lên luôn! chúc bạn mau có lại em nó!:):):)

- Chim 1 mùa lồng rồi thì có khi em nó quen ăn bột bác thử đen lống nhốt em nó bò cám vào, bỏ cào cào đem treo ngay chỗ em nó đậu biết đâu em nó thấy mồi tươi em nó vào ăn thì sao

Bạn cứ treo cái lồng nuôi của nó ở chỗ cũ, cho nhiều trái cây và mở cửa ra....đồng thời nếu có lồng bẫy thì cứ cho 1 con chim vào và đi theo nó bẫy thử xem sao....chim 1 mùa chắc là không đến nỗi nào đâu.

bác thử cho ít hoa quả vào làm tí cám vào nữa xem e nó có về k

đem cái lồng của bạn nuôi nó bỏ cạnh cái lồng bãy, Sáng mai nó đói bụng no xuống ăn thôi

bác mang 1 con cm mái, bỏ vào lụp rồi treo trái cây lên, không cần mồi, nếu mái hót quá thu file chào mào mái ở diễn đàn về bỏ vào đít lụp nha, mở max loa lên nghen, thu cho file dài dài 1 chút, 30' gì đó
chúc thành công

Theo ý kiến của mình bạn cứ làm như sau
trước tiên là phải giữ bình tĩnh , tránh mất bình tình mà Cầm đá ,cầm sào mà tương em nó thì thôi rồi
Tiếp theo bạn vệ sinh thật sạch cái lồng của em nó : thay nước , thêm sâu , thêm bột , mở cửa và để chỗ hay treo em nó .Tiếp theo hạn chế ra vào nhà .Em nó ở lồng 1 năm rồi ra ngoài chưa quen kiêma ăn đâu đói qua tự mò về thôi .Lúc đó thật nhẹ nhang ra đóng cai cửa lồng lại. Em bị Xổng nhiều lần rồi nhưng toàn như vậy thì các em đều về cả thậm chí nuôi dc 1 em quen nhà nữa

bác này nói đúng đó, cứ mang cái lồng cũ nuôi em nó ra, bỏ thức ăn em nó hay ăn vào, đem e chim chào mào kia để bên cạnh...tất cả mang qua vườn bên kia..sáng ra nghe tiếng hót,em bay qua, thấy lồng quen thuộc là vào thôi...

nuôi chim ma bị sổng là chuyện bình thường . mình cùng vừa bị sổng mất chú chim mồi 1,5 tuổi lồng . mà sổng ra 2 lần kơ .nhưng kả 2 lần mình đều aawt' lại đc. chim của bạn bị sổng bạn biết chắc chắn em nó còn ở đó thì bạn cứ kiển chì là đc. .. bẫy kiểu này ko đc. thì ta thử kiểu khác . ý kiến của mình

nói chung là bác cứ để lồng bẫy cho ít cà chua vào là em nó đói xà vào ngay ý mà bọn này sướng quen rồi ra ngoài ko kiếm được ăn đâu

Bên trên