Có gì mới?
Diễn Đàn Chào Mào

Đăng ký tài khoản miễn phí ngay hôm nay để trở thành thành viên! Sau khi đăng nhập, bạn sẽ có thể tham gia mua bán này bằng cách thêm chủ đề và bài đăng của riêng mình, cũng như kết nối với các thành viên khác thông qua hộp thư đến riêng của bạn!

Dinh Dưỡng Cần ae giúp chữa CM bị đơ chân

Lão Sói Già

Thành Viên
Điểm
18
Cách đây 2 tháng mình có mua em CM thanh lý của 1 bác với tiêu chí nghe hót. Lúc đó chim bắt đầu thay lông nên hót hét cũng tạm thôi. Và em nó bị đơ 1 chân do bị chuột lùa. Đến nay em nó đã xong lông lá và bắt đầu vào lửa thì mình thấy chơi cả đuôi và cánh rất đẹp. Chim thuần sâu dế đút vô tư. Chế độ ăn thì có 1 cóng cám TT trong lồng, hoa quả gồm chuối, táo, cà chua, cà rốt hấp, thanh long ruột đỏ vv...thay đổi mỗi ngày. Sáng 2 3 con sâu, chiều 2 em dế nho nhỏ. Tắm nắng và nước 2 ngày 1 lần. Giờ thấy chơi đuôi và cánh rất đẹp nên tính hỏi cách chữa đơ cho em nó thành chú chim đẹp. Các cao thủ ai có cách xin đc chỉ giáo ạ. Mình xin cảm ơn

Chỉnh sửa lần cuối:
Bác kiểm tra xem chim có bị gã móng hay không , bốt dầy quá bó vào chân làm chim đạu không
- nếu chim gãy móng dẫn đến đau chân thì cắt chỗ gẫy để chim mọc lại móng mới thì hết đau
- nếu chim bị bốt bó chân làm chim đau thì lột bốt cho chim
Bổ sung chuối cho chim ăn để chim khỏe cơ. nếu cụ có trái nhàu thì ngâm rượu mỗi khi thay nước thì pha vài giọt rượu nhàu cho chim uống ( rượu nhàu có chức năng phục hồi tổn thương xương khớp cụ nhé)

Xin cảm ơn bác. Nhưng do nuôi chơi nên cũng ko biết nhìn bệnh thế nào. Tiện đây bạn nào ở hn có kn chữa chim đơ chân có thể giúp mình chẩn đoán và chữa trị mình xin cảm ơn rất nhiều. Ai có thể giúp mình xin để lại thông tin mình sẽ liên lạc và mang chim đến tận nơi nhờ giúp ạ

Bên trên