Có gì mới?
Diễn Đàn Chào Mào

Đăng ký tài khoản miễn phí ngay hôm nay để trở thành thành viên! Sau khi đăng nhập, bạn sẽ có thể tham gia mua bán này bằng cách thêm chủ đề và bài đăng của riêng mình, cũng như kết nối với các thành viên khác thông qua hộp thư đến riêng của bạn!

Chim Mồi Chăm sóc chào mào mồi căng lửa

cm bôi Angel

Thành Viên
Điểm
16
Các bác cho em hỏi chế độ chăm sóc chú chào mào trước một ngay như ( có nên tắm không , cho ăn gì, có phơi nắng không , có nên cho hót đấu với chim khác không ...) để ngay hôm sau ra rừng em nó căng lửa thì như thế nào và sáng hôm sau có nên cho chú hót một vài tiếng mới mang đi hay sáng sớm sang qua lụp rồi đi luôn không .

Ðề: Chăm sóc chào mào mồi căng lửa

Sao không có ai giúp em vậy 30 kí tu

chao bạn. mình cũng hay đi bẫy. đối với mình thì trước khi đi bẫy 1 ngày mình vẫn cho chim ăn uống tắm táp và phơi nắng bình thường. có nhưng hôm sáng đi bẫy trua về mình vẫn cho tắm và chiều lại đi bẫy tiếp. khi đi bẫy sáng mình ngủ dậy cho chim sang lồng bẫy là đem đi thôi. theo mình mình chỉ bắt những con chim trời hay tuy sang sớm mồi rất căng. con bổi nào vào đấu mới là con hay,

hehehehe đã là mồi mà ko có chuyện gì đặc bịt sảy ra thì chơi tất kể cả đang thay lông vì mồi mãi là mồi mà kiếp làm mồi rùi chim của e đấy ah.hihi bác Minh hum nào phải thu sếp xg e 1 phát nhé.đi cho sướng con mắt đau con tim và mang chim về.......

Mình thì không nghĩ theo cách của các bác.Theo mình thì chim mồi mình sẽ cầm đi đường xa, chim dể bị mệt để chim có sức chơi nhiều các bác nên sang em ấy qua lồng bẫy trước 1 ngày để em đó có sức và biết chắc chắn hôm sau mình sẽ đi bẫy mà chuẩn bị tinh thần hihi.

mình thì ủ cho ngày không cho con nào bên cạnh mồi cả đề chim 1 nơi không có tiếng con chim nào bên cạnh cả và ngày hôm sau đi bẫy ném cho nó miếng chuối vào lồng và sách đi

mình thì ủ cho ngày không cho con nào bên cạnh mồi cả đề chim 1 nơi không có tiếng con chim nào bên cạnh cả và ngày hôm sau đi bẫy ném cho nó miếng chuối vào lồng và sách đi
thế nhà nuôi gần chục con rồi để đâu khi mấy con kia hót xuốt ngày nói hay quá là toang đấy.
theo kinh nghiệm thực tế, thì ngày nào Đi bẫy hẳn sang ra là tốt nhất, mồi tươi, tắm rửa vẫn bình thường, có điều chịu tốn tiền mua cám kích lửa cho nó ăn, tuần 3-4 ngày là ổn con chim nhất. khỏi cần phải bỏ chuối hay gì cả cứ trong lồng bẫy có cám với nước đầy đủ là OK, ngày nào Đi bẫy thì khỏi tắm sang hôm sau ko bẫy nữa thì tắm

theo thực tế thì chăm kỹ thì toang ngay vòng gửi xe rồi thì đừng nên Đi bẫy nữa kinh nghiệm từ những lần thất bại mà ra.

con chào mào mồi chăm điều tay thì nó sẽ có tố chất bạn cứ kè chim khỏi mái, bởi vì đã là chim mồi thì sức khỏe của nó ko ai nói trước được hết.

Bên trên