Có gì mới?
Diễn Đàn Chào Mào

Đăng ký tài khoản miễn phí ngay hôm nay để trở thành thành viên! Sau khi đăng nhập, bạn sẽ có thể tham gia mua bán này bằng cách thêm chủ đề và bài đăng của riêng mình, cũng như kết nối với các thành viên khác thông qua hộp thư đến riêng của bạn!

Thảo Luận chào mào ăn cám ba vì

Ðề: chào mào ăn cám ba vì

chim mộc nhà mình vẫn ăn,nhưng chim thuần thì nêm tăng cường chât đam,bổ sung thêm dd.

mùa này ăn bavi ko có hoa quả mồi tươi dễ tèo lắm :|

ăn ba vì thì làm trộn thêm 1 ít gì đó bác àh.... chim nhà e cũng ăn cám bavi..pha 1 ít mật ông rừng... + 20 lồng đỏ trứng gà. + 2 bị nhỏ ớt bột + 1 lạng đậu xanh + 2 lạng tôm khô say... mình chỉ làm sơ sơ thôi tại vì cho tới 14 chú ăn lận

Không sao cả bác ơi,vẫn hót ầm nhưng không được sung như cám ngon đắt tiền

em thì cho ba vì trộn lẫn thúy tuấn ..........................

Thúy tuấn thì dùng luôn đi trộn làm gì bác..........

Cám bavi ít chất nhưng mồi tươi và hoa quả đầy đủ thì cũng ok

ăn ba vì vẫn hót tốt thôi,chủ yếu có mồi tươi và hoa quả đi kèm

Chào mào quan trọng là có hoa quả tươi đi kèm là tốt nhất, còn cám bã chỉ góp phần làm nó nhanh căng lên và ổn định lửa thôi ạ. Tất nhiên cám ngon thì thành phần dinh dưỡng nó đa dạng hơn

Hiii ba vì chim mộc ăn là ok rồi + thêm hoa quả và mồi tươi con nào hay vẫn cứ hay. Chim mộc nhà e toàn cám gà hết có cả những chú mộc mua tiền triệu đều cám gà hết vẫn khoẻ mạnh hot hét đều

cho ăn cám ba vì chim vẫn khoẻ mạnh bt thôi chủ yếu là mồi tươi và hoa quả đều là đc bác àh

Ví dụ như này,ăn ba vì+hoa quả+mồi tươi nó có thể chơi được 1 tiếng. Thùy tuấn+hoa quả+môì tươi nó chơi 2 tiếng.kiểu nó như vậy,chứ không phải ăn ba vì là không tốt hay hại chim là sai

Nếu chim nuôi nghe hót thì ko cần cám ngon,chịu khó hoa quả và mồi tươi là ok.Muốn cho đi dàn thì phải chuyển sang cám khác ( thử xem loại nào phù hợp với nó nhất ),để đạt được sự ổn định cũng như giúp chim căng lửa nhất

Nuôi ở nhà thì ba vì là hót ông ổng rồi ,trả phải tốn tiền làm gì

Bên trên