Có gì mới?
Diễn Đàn Chào Mào

Đăng ký tài khoản miễn phí ngay hôm nay để trở thành thành viên! Sau khi đăng nhập, bạn sẽ có thể tham gia mua bán này bằng cách thêm chủ đề và bài đăng của riêng mình, cũng như kết nối với các thành viên khác thông qua hộp thư đến riêng của bạn!

Dinh Dưỡng Chào mào ăn mướp???

tenginhii

Thành viên Mới
Điểm
1
Mấy hôm trước mình có dịp di chơi ở đồng nai thấy mấy Ng họ nuôi cm mà lại cho ăn mướp mình hỏi thì ngta nói là cm ăn mướp lông sẽ mượt thêm. Chả bít có đúng ko, nay lên dd mong ace gần xa chỉ giáo. Thân!!!

Ðề: Chào mào ăn mướp???

mướp chín hay mướp sống bạn ơi???

chắc chắn mướp sống rồi bạn ><.. lấy mướp bỏ vào máy xáy sinh tố á .. cái nài mình cũng chưa thữ cho lắm.. ví dụ như chẳng hạn như nấu canh mướp thì nó cũng mát người nữa :-s... cái nài mình chưa thữ .. ko biết mướp + bột làm em nó có căng hay ko thôi :-s.. sợ mình làm mướp em nó ko căng thôi rồi :-<

-vào mùa chim thay lông thì dân miền nam cho chim chào mào ăn mướp khía
Mướp này miền bắc không có chỉ có ở miền nam thôi thì phài mướp này chim ăn thì thanh giọng mượt lông và nếu muốn hạ lửa cho chim chào mào thì cho chim ăn mướp khía thay cám thì chim xẽ mau tụt lửa
- Nếu cho ăn thì cho ăn như trái cây nhé không cần say hay làm gì đâu chỉ cần chẻ đôi ra cho chim ăn thoi

Chỉnh sửa lần cuối bởi người điều hành:

Mướp chim ăn mượt lông trong thời kì thay lông sẽ rút ngắn được time ra hơn

Bên trên