Có gì mới?
Diễn Đàn Chào Mào

Đăng ký tài khoản miễn phí ngay hôm nay để trở thành thành viên! Sau khi đăng nhập, bạn sẽ có thể tham gia mua bán này bằng cách thêm chủ đề và bài đăng của riêng mình, cũng như kết nối với các thành viên khác thông qua hộp thư đến riêng của bạn!

Thảo Luận Chào mào chụp lồng

ARCH VIET

Thành Viên
Điểm
6
Ðề: Chào mào chụp lồng

Các cao thủ bó tay hả trời???????????????????????????????????

bác có thể nói rõ chụp lồng là như nào không , chắc nhiều người cũng không hiểu nên không giúp được bác thôi , hihi
Khi thi đấu nó chỉ thích chụp lồng (chụp như điên, chụp mà vẫn ra cánh). Cũng may là khi đi thi đến vòng 8, nó mệt thì nó hết chụp, nhưng lúc đó nó cũng ít ra cánh hơn. Lần nào thi cũng chỉ đạt giải khuyến khích, hic:-?
Các cao thủ có cách nào sửa được cái nết của chim chụp lồng không???

Khi thi đấu nó chỉ thích chụp lồng (chụp như điên, chụp mà vẫn ra cánh). Cũng may là khi đi thi đến vòng 8, nó mệt thì nó hết chụp, nhưng lúc đó nó cũng ít ra cánh hơn. Lần nào thi cũng chỉ đạt giải khuyến khích, hic:-?

\:D/ Cũng rất dễ thôi .Em nó máu quá thì bỏ vào cho em nó phang chừng nào nó thua cái là nó hết chụp lồng liền chứ gì =P~

chụp lồng là gì bạn ơi,bạn có thể ghi rõ dc không?

đây người ta gọi là bu lồng không ai gọi chụp lồng quê bạn ở đâu thế

chụp lồng thì cần phải có thời gian thêm tuổi lồng nữa bác a ^^. lúc cho đi dợt dãi những con máu chiến( tính cách riêng của em nó rồi ) nó hay như vậy ,dần dần dợt nhiều thành quen là em nó giảm đi, nhưng chỉ sợ ko chụp lồng nữa cũng là lúc em nó ko chơi tốt nữa thì tiếc lắm. chúc bạn chăm em nó giật thêm mấy giả nữa

Vậy là ngon rồi bác ah...He2:D. Nó cũng tùy vào từng con chim, vả lại khi đi dãi dượt nó có hiện tượng vậy phải xử lý tách lồng ra ngya hạ nhiệt nó xuống, chứ đùng để lâu thành quen:D

có đơn giản nhưng hơi tốn thời gian thôi à
cho em nó ra lồng nan khoản cách 1-1.2li khoản 6-8 tháng còn muốn nhanh thì tốn tiền lá cây giả 3-5 tháng nhé

Bên trên