Có gì mới?
Diễn Đàn Chào Mào

Đăng ký tài khoản miễn phí ngay hôm nay để trở thành thành viên! Sau khi đăng nhập, bạn sẽ có thể tham gia mua bán này bằng cách thêm chủ đề và bài đăng của riêng mình, cũng như kết nối với các thành viên khác thông qua hộp thư đến riêng của bạn!

Thảo Luận Chào mào có 1 ít lông đỏ trên mắt

sanbay1990

Thành Viên
Điểm
6
em mua con cm non ngoài hàng đc 2 tháng nay rồi. Mua lúc nó đang thay lông nên hơi xấu nhưng giờ ngon rồi. nhưng em thấy trên 1 mắt con chào mào nhà em có 1 chút lông đỏ. nó hót nhiều và to lắm. Anh em nào có kinh nghiệm cho em hỏi liệu con chào mào như thế có đc hay không?
Còn 1 vấn đề nữa là còn 1 em em thuần đc 1 thời gian nhưng do có lần nó đang hót em đụng mạnh vào lồng thế là từ đấy nó lại hoảng cứ thấy em lại gần là nhảy ôm vách lồng. Cho em hỏi làm thế nào để thuần tiếp em nó ạ.
Áo lồng có nhất thiết phải mầu sẫm ko? vì có 1 em em trùm cái áo sơ mi lên( vì lồng sắt nhỏ mà).

Ðề: Chào mào có 1 ít lông đỏ trên mắt

khả nẵng là con chim có mí đỏ bạn ah, nếu già rừng thì là chim dẫn đàn đấy bạn ah, chim hay!!!

gần nhà e có ông kia nuôi con chào mào bắc má trắng lên,h xong lông lên má đỏ rồi,trên mí 2 mắt bên nào cũng có mấy cọng lông đỏ li ti,nhìn kĩ mới thấy là chim hay à các bác?

Còn 1 vấn đề nữa là còn 1 em em thuần đc 1 thời gian nhưng do có lần nó đang hót em đụng mạnh vào lồng thế là từ đấy nó lại hoảng cứ thấy em lại gần là nhảy ôm vách lồng. Cho em hỏi làm thế nào để thuần tiếp em nó ạ.
Tớ cũng bị tương tự bạn, nuôi một e CM từ nhỏ nó thuần lắm cho tay vào lồng e nó gặm tay cơ. hôm nọ đi vắng nhờ thằng e tắm hộ nó làm sổng. Thằng e nó vồ như là vồ con gà nên em nó hoảng từ đó, bây giờ cứ lại gần là nhảy lồng ôm vách...
a e cho hỏi làm thế nào để nó thuần lại như trước?
ths all!:-|

Tớ cũng bị tương tự bạn, nuôi một e CM từ nhỏ nó thuần lắm cho tay vào lồng e nó gặm tay cơ. hôm nọ đi vắng nhờ thằng e tắm hộ nó làm sổng. Thằng e nó vồ như là vồ con gà nên em nó hoảng từ đó, bây giờ cứ lại gần là nhảy lồng ôm vách...
a e cho hỏi làm thế nào để nó thuần lại như trước?
ths all!:-|

cứ nuôi 1 thời gian là chim lại về như trước thôi em nó hoảng í mà ! treo ra chỗ cao đông người qua lại là rất nhanh thuần ! ok

hàng hiếm đó pác
gọi là mào mí đỏ

@-)bác kid lại nổ quá rồi. Nổ vừa thôi , ko thôi em sách dép chạy trước đó .
hehehehehe

cứ nuôi 1 thời gian là chim lại về như trước thôi em nó hoảng í mà ! treo ra chỗ cao đông người qua lại là rất nhanh thuần ! ok
Cảm ơn bạn nuôi đến bây giờ nó cũng bớt hoảng rồi đứng cạnh không nhảy lồng nữa, ths bác

Bên trên