Có gì mới?
Diễn Đàn Chào Mào

Đăng ký tài khoản miễn phí ngay hôm nay để trở thành thành viên! Sau khi đăng nhập, bạn sẽ có thể tham gia mua bán này bằng cách thêm chủ đề và bài đăng của riêng mình, cũng như kết nối với các thành viên khác thông qua hộp thư đến riêng của bạn!

Chim Mồi Chào mào đi bẩy sợ chim rừng......

viet123456789

Thành Viên
Điểm
6
dàn chim o nhà mình lúc ở nhà thì hót điếc cả tai..nhưng khi mang 1 em ung ý nhất đi bẫy thì ôi thôi nó thấy chim rừng về thi nó đứng yên.điên thật.mún lao ra bóp chết lun....các cao thủ chỉ cách giúp làm sao khi ra rừng nó k sợ...thanks tất cả

Ðề: Chào mào đi bẩy sợ chim rừng......

bác bình tình đi
nuôi chim mà muốn bóp chết chim chỉ vì nó chưa thỏa mãn được mình sao bác?
cái gì thì cũng phải có từng giai đoạn của nó
lần đầu nó sợ là đúng rùi
bác nên mang em nó đi theo em nào đã bãy thạo rồi dế em nó học nghề chứ
lúc đầu treo xa rồi rút ngắn khoảng cách so với chim mồi
rồi mới đến giai đoạn bẫy thử nghiệm
lần đầu chưa ok thì lần hai, ba đến khi nào bẫy được chim thì thui

dàn chim o nhà mình lúc ở nhà thì hót điếc cả tai..nhưng khi mang 1 em ung ý nhất đi bẫy thì ôi thôi nó thấy chim rừng về thi nó đứng yên.điên thật.mún lao ra bóp chết lun....các cao thủ chỉ cách giúp làm sao khi ra rừng nó k sợ...thanks tất cả

Ha ha! Bác dã man quá. Đùa thôi. Bác cũng có máu điên giống em, nhưng có điều e chưa bóp chết con nào cả:-"

thì lúc đó tức quá mới nghĩ vậy...nói thật chứ thương nó lắm lắm...cho thêm ý kiến nữa đi các bác......

Bạn tham khảo thêm các bài thảo luận trong chủ đề "Huấn luyện chào mào thành chim mồi":
http://chimcanhvn.com/forum/showthread.php?t=63
Tuy bài viết là quá trình từ chú cm bổi thành chú chim mồi mà ta có thể áp dụng với chim thuần chưa đi bẫy lần nào. Với một chú cm có tố chất của chim mồi (hót gọi bổi trời tốt, khả năng thích nghi với không gian mới lạ,...) thì chỉ 3,4 lần đi đánh bổi trời sẽ quen và hót gọi, đấu tốt khi vừa treo bẫy lên.
Túm lại là cả chủ cả chim cần có "độ lì" nhất định khi đi đánh chim trời.

Thân!

Bên trên