Có gì mới?
Diễn Đàn Chào Mào

Đăng ký tài khoản miễn phí ngay hôm nay để trở thành thành viên! Sau khi đăng nhập, bạn sẽ có thể tham gia mua bán này bằng cách thêm chủ đề và bài đăng của riêng mình, cũng như kết nối với các thành viên khác thông qua hộp thư đến riêng của bạn!

Dinh Dưỡng chào mào không ăn trái cây và mồi tươi

nguyennam199o

Thành Viên
Điểm
8
anh em cho hỏi chim chào mào bông của mình lúc trước có 1 mình nó thì hót hét ok lắm, từ khi có thêm em bông nữa nó im ru không hót hét, ăn uống ít( chỉ ăn cám không chịu ăn chuối, các loại trái cây và cào cào châu chấu). chim đi phân khô, thấy bay nhảy ít và luôn nằm cầu, khi kè chim có thái độ tốt.ai gặp trường hợp này cho ý kiến với

bạn theo dõi xem có chim có bị xù lông không ? và có phải do chim bạn bị đè không vì nếu chim bị đè thì cũng xuất hiện tình trạng như chim bạn

bạn theo dõi xem có chim có bị xù lông không ? và có phải do chim bạn bị đè không vì nếu chim bị đè thì cũng xuất hiện tình trạng như chim bạn
Chim không xù lông bạn ạ.ăn cám nhiều mà không ăn trái cây. Lúc chưa đem em kia về thì hót nhiều, từ bữa đem em kia về nghe hót được ngày đầu còn mấy ngày sau im ru luôn cho tới nay, mình đã cách ly được 1ngày mà vẫn chưa chịu hót.bạn có bị trường hợp giống mình không

Ăn nhiều cám thì tốt quá rồi còn gì. Còn bạn muốn nó ăn hoa quả thì cũng dễ thôi. Rút cám ra từ buổi sáng, trưa cho mồi tươi và hoa quả vào. Bay vèo vèo.
Tuy nhiên, để chim căng, đấu tốt thì cám vẫn là số 1. Nên vui khi nó ăn nhiều cám mới đúng. Hoa quả và mồi tươi chỉ là thức ăn bổ trợ thôi
Chúc vui!

Ăn nhiều cám thì tốt quá rồi còn gì. Còn bạn muốn nó ăn hoa quả thì cũng dễ thôi. Rút cám ra từ buổi sáng, trưa cho mồi tươi và hoa quả vào. Bay vèo vèo.
Tuy nhiên, để chim căng, đấu tốt thì cám vẫn là số 1. Nên vui khi nó ăn nhiều cám mới đúng. Hoa quả và mồi tươi chỉ là thức ăn bổ trợ thôi
Chúc vui!
Mồi tươi, trái cây em nó không ăn( chuối gắn vào cũng không ăn) chỉ co cám là ăn nhiều(cám hiển). Ăn cám nhiều là tốt hả bạn

Chim chịu ăn nhiều cám thì tốt chứ vì chim chịu ăn cám thì đủ chất và nhanh lên lửa

Sent from my iPhone using Tapatalk

chuẩn.cám tốt nhất.nên vui.nếu muốn chim ăn trái cây thì cắt cám là xong.tình trạng này nên cáh li thêm vài hôm xem sao

Bên trên