Có gì mới?
Diễn Đàn Chào Mào

Đăng ký tài khoản miễn phí ngay hôm nay để trở thành thành viên! Sau khi đăng nhập, bạn sẽ có thể tham gia mua bán này bằng cách thêm chủ đề và bài đăng của riêng mình, cũng như kết nối với các thành viên khác thông qua hộp thư đến riêng của bạn!

Thảo Luận Chào mào không chịu ăn sâu và CÀO CÀO

xuannamlc1998

Thành Viên
Điểm
16
mình có 1 em mộc khá tốt đẹp, nhưng khổ nỗi em nó không chịu đợp mồi tươi cơ. Đút sâu hay cào cào cũng k ăn kể cả cho vào cóng thế mới hay chứ, mình đã thử bỏ đói nhưng nó vẫn lỳ , các bác có cách nào giúp mình với

Ðề: Chào mào không chịu ăn sâu và CÀO CÀO

chả bù con của em. cào cào cặp zíp 2 con trên mỏ. sâu quy là cứ nhoằng cái hết 5 con. bác bỏ đói 6 tiếng đồng hồ xem nó có ăn ko? con nào ko ăn em ko lấy tiền

vâng rất cám ơn ý kiến của bạn, anh em nào có kn vào giúp với

mình củng gặp nhiều con như vậy?bỏ vào nó lôi cào cào ra vứt ra ngoài mới đau~~,cái đó thì chịu :D

con của bác là mộc tinh rồi, cứ kệ nó thôi một thời gian nữa đứnglồng thì đớp hết

bác thử để cạnh 1 con siêng ăn mồi xem thế nào biết đâu thấy con kia ăn nó ăn theo thì sao ;))

cứ bỏ đói cả ngày xem có ăn ko,,,he he nhưng đừng để khát nhé.

bỏ cóng cám ra, cho sâu với cào cào vào, đói vạc mồm ra sẽ ăn thôi, có khi lại nhanh thuần

cách nữa là dã cám thành bột ra, ít thôi, cắt nhỏ sâu với cc cho vào bột đấy, trộn đều, cho nó ăn, theo dõi xem nó có ăn ko, làm ít thôi, ăn thì làm tiếp, ko ăn đổ đi.

thử 1 trong 2 cách xem dc ko, khát thì chết chứ đói thì ko chết

Bên trên