Có gì mới?
Diễn Đàn Chào Mào

Đăng ký tài khoản miễn phí ngay hôm nay để trở thành thành viên! Sau khi đăng nhập, bạn sẽ có thể tham gia mua bán này bằng cách thêm chủ đề và bài đăng của riêng mình, cũng như kết nối với các thành viên khác thông qua hộp thư đến riêng của bạn!

Chim Mồi chào mào làm tổ và đẻ ở miền bắc cần hỏi

Chymdaivanly

Thành Viên
Điểm
16
Địa chỉ
Hải Phòng
chẳng là em ở hải phòng, trong vườn nhà có cây vải to lắm sát cạnh nhà.thỉnh thoảng các chú chào mào vẫn lang thang ở vườn nhà em kiếm ăn.cũng nghĩ là cây gần nhà người đi lại nhiều chào mào ko dám làm tổ, ai dè sang nay dậy ngắm vườn vải ra hoa thấy trên đỉnh cây vải có 1 tổ chim, ngồi 2 tiếng để xem chim gì thì thấy em chào mào đánh đuổi mấy em vành khuyên khi lại gần tổ. Cây hơi cao nên em buộc điện thoại vào sào để quay thì thấy tổ làm ngon lành rồi nhưng chưa thấy trứng. em cần hỏi các chuyên gia là chào mào làm xong tổ thì khoảng bao lâu thì đẻ trứng và trưng trong bao lâu thì nở.Em tính đợi có chim non rồi mới bẫy cả bố.chứ h em mà treo lồng bẫy lên là nó dính liền nhưng lại ko có chim non để nuôi ,lại sợ ko biết thời gian nó bay chuyền mất thì chết, hihi.
Mong các bác giúp đỡ nhé :-*

Ðề: chào mào làm tổ và đẻ ở miền bắc cần hỏi

bác đùa ak.giờ chưa có con non thì bác treo lồng bẫy thì làm sao mà dính đc.??????.chim làm tổ xong là 1-2 ngày sẽ bắt đầu đẻ và ấp trứng khoảng 18-20 ngày sẽ nở

dù sao cũng thak bác nhưng em đâu có đùa, em treo con o nhà lên con trời nó lao vào chụp lồng đòi đánh ngay, nên em ko treo nữa sợ động tổ nó bỏ mất.Và theo em biết là chim tầm 14 ngày đã nở rồi chứ đâu như gà đâu bác. em hỏi ý kiến thêm cho chuẩn ấy mà

Chỉnh sửa lần cuối bởi người điều hành:

Giặc đến nhà đàn bà cũng đánh. Chứ ko phải nó dữ chim đâu. Bác bắt con nó nuôi được rồi. Đừng bắt con bố tội e nó mà bác nuôi cũng tốn cơm tốn gạo thôi. Chọn con chim cho đáng nuôi hẵng nuôi

nhà mình thì năm nào cũng có tổ chào mào, chim bố dữ lắm nhưng mình ko bẫy, và cũng chẳng bắt chim con làm j...ra chợ mua 1 tổ chào mào 3 em có hơn 100k thôi mà...để cho nó sinh sản, bay đi bay lại đẹp nhà...bao h có má trắng thì bẫy...!

em thích nuôi chim non đút cho nó hơn. khi nào lơn chút có mấy đứa cháu đứa nào thich thì cho nó về nuôi chơi. chứ mấy đứa nó cứ đòi xin con để chơi của mình ^^.còn con bố theo em theo dõi nhân đinh là em này dc mào lân dáng đẹp,hót hét cũng ngon mà em khoái nhất là nó liều dám làm tổ ngay sát nhà . tks mấy bác. còn bác nào pro có kinh nghiêm tư vấn hộ em ngày trứng nở cho chính xác với a!

bác đùa ak.giờ chưa có con non thì bác treo lồng bẫy thì làm sao mà dính đc.??????.chim làm tổ xong là 1-2 ngày sẽ bắt đầu đẻ và ấp trứng khoảng 18-20 ngày sẽ nở

- Bổ xung thêm, sau khi nở 3-5 ngày chim non sẽ mọc lông măng. Và sau 15 ngày chim bắt đầu bay chuyền. Sau 15-20 ngày nữa chim non sẽ tách đàn

Ông adoxauxa này nói chuẩn đấy, thời tiết ấm áp chim ấp nuôi con nhanh lắm bạn ah, cứ bình tĩnh thôi k lại hỏng đại sự đấy:D

adoxauxa Bổ xung thêm, sau khi nở 3-5 ngày chim non sẽ mọc lông măng. Và sau 15 ngày chim bắt đầu bay chuyền. Sau 15-20 ngày nữa chim non sẽ tách đàn

Mong là âm mưu của bạn sẽ thành công . Hĩ hĩ

bác xem khi nào nó bắt đầu ấp trứng thì cứ 20 ngày bắt nuôi là ok.nhưng bác đừng bắt con bố để năm sau nó còn làm tổ.chứ bác bắt con bố nuôi không dc đâu nó thương con nên nó ko chịu ăn đâu

minh cu tuong vao thang 2>3 chim moi lam to ve de chu, sao bay gio da co to chao mao roi ha bac

chẳng là em ở hải phòng, trong vườn nhà có cây vải to lắm sát cạnh nhà.thỉnh thoảng các chú chào mào vẫn lang thang ở vườn nhà em kiếm ăn.cũng nghĩ là cây gần nhà người đi lại nhiều chào mào ko dám làm tổ, ai dè sang nay dậy ngắm vườn vải ra hoa thấy trên đỉnh cây vải có 1 tổ chim, ngồi 2 tiếng để xem chim gì thì thấy em chào mào đánh đuổi mấy em vành khuyên khi lại gần tổ. Cây hơi cao nên em buộc điện thoại vào sào để quay thì thấy tổ làm ngon lành rồi nhưng chưa thấy trứng. em cần hỏi các chuyên gia là chào mào làm xong tổ thì khoảng bao lâu thì đẻ trứng và trưng trong bao lâu thì nở.Em tính đợi có chim non rồi mới bẫy cả bố.chứ h em mà treo lồng bẫy lên là nó dính liền nhưng lại ko có chim non để nuôi ,lại sợ ko biết thời gian nó bay chuyền mất thì chết, hihi.
Mong các bác giúp đỡ nhé :-*

chào mào đẻ mùa này hả bác e ở rừng từ bé mà chưa thấy chim đẻ mùa đông

Bên trên