Có gì mới?
Diễn Đàn Chào Mào

Đăng ký tài khoản miễn phí ngay hôm nay để trở thành thành viên! Sau khi đăng nhập, bạn sẽ có thể tham gia mua bán này bằng cách thêm chủ đề và bài đăng của riêng mình, cũng như kết nối với các thành viên khác thông qua hộp thư đến riêng của bạn!

Thảo Luận Chào mào ngoái

kq1412

Thành viên Mới
Điểm
1
AI đã từng bị trường hợp này giúp mình vs..chim nhà mình bị ngoái...mà toàn đứng cầu ngoái..bám vanh lồng không bị...căng căng lửa tí thì không sao..buồn buồn lại nhảy linh tinh r đứng cầu ngoái..nhìn ức chế quá..ai bị như mình giúp mình vs..cảm ơn ạ

Ðề: Chào mào ngoái

mình đang nuôi o lồng vuông mà..đặt 1 cầutrên cầu dưới sole nhau..nó đứng cầu r ngoái.thế mới bực

Chào mào nhà mình cũng bị giống thế này, toàn đứng trên cầu ngoái ngửa ra sau. Đã chữa đủ cách mà ko khỏi.

cho vào lồng vuông nhỏ ( như cái hộc nhốt ý ) bịt 4 mặt chỉ để mặt trước & pía dưới để dọn pân thôi bạn nhé ;) hơi mất time đó pải kiên trì hjhj

vừa mua song..phóng sinh cũng tiếc.ma tức quá cắt mất cánh rồi..thả ra thì e nó cũng chết....thôi thì cố nuôi..để làm chim mồi...

That la vui thay bai viet cua ban cam on ban nhieu nha

bệnh này thì ko đỡ được rồi nó mà mới bị bác dùng thử lồng ép mộc lan mau của huế xem có hết ko. Ko được nữa thì sống chung với lũ thôi

nếu là mộc mới mua thì vẫn còn nhiều hy vọng đó bạn ;) thử đi

Cho ăn cám ba vì, cho chim nó yếu đi bớt nhẩy , nuôi lồng nào cũng thế thôi .Để 1 cầu chính thôi.... bao giờ tương đối đứng cầu thì tính tiếp .

trước mắt treo cao quá đầu người chừng 1m đã nhé cho nó khỏi nhìn lên rồi tính sau

Mộc thì cho vào hộc khi nào thuần kha khá hãy cho sang lồng nuôi, còn đâu em chịu :D

Cho ăn cám ba vì, cho chim nó yếu đi bớt nhẩy , nuôi lồng nào cũng thế thôi .Để 1 cầu chính thôi.... bao giờ tương đối đứng cầu thì tính tiếp .

chim nhà em cũng toàn Bavi em phang mà nó vẫn hót múa ché nhẩy nhót ầm ầm là sao hả bác :">

Bác cho em nó ra lồng vuông bỏ cầu chính đi . Lắp 4 cầu góc ở vanh trên cùng gần nóc lồng . Kéo cóng nước và cám cao lên . Rồi đặt lồng dưới đất nhé . Hiểu quả lắm đó .

bác phóng sinh là hết ngay ý mà........................................

Bệnh này đau đầu nhất. Bạn thử lồng tròn xem có đỡ không.

Minh tung bi 1 con,dang choi mi thay phong cm manh qua,mu 1 con choi thu,bo ra 3t6 mua 1 e hue,dep tuyet voi,mua ve treo ban cong,vo lau nha sao e no so nhay tua duoi va bi nguoc,ngoai luon.chua du moi cach deu ko het.cuoi cung ban 400k.

lắp meka xung quoang 3 mặt lồng xem có hết ko bác à

Phong sanh la giai thoat cho no,va giai thoat cho minh luon,chu nhin no nguoc,buc ruc kho chiu lam.kaka

Bên trên