Có gì mới?
Diễn Đàn Chào Mào

Đăng ký tài khoản miễn phí ngay hôm nay để trở thành thành viên! Sau khi đăng nhập, bạn sẽ có thể tham gia mua bán này bằng cách thêm chủ đề và bài đăng của riêng mình, cũng như kết nối với các thành viên khác thông qua hộp thư đến riêng của bạn!

Chim Mồi chế độ dinh dưỡng cho chào mào mồi

Định Nguyễn

Thành viên Mới
Điểm
3
Địa chỉ
bảo yên -Lào cai
Xin chào anh em.em đam mê chào mào từ nhỏ.cũng đã được tận hưởng cảm giác hồi hộp khi đi bẫy.Nhưng chỉ chơi dưới dạng"trẻ trâu" .mấy năm nay không chơi chào mào nữa.Bây giờ mới tập chơi lại.Em có một chút xíu thắc mắc mong anh em chỉ bảo:Chế độ dinh dưỡng cho chim mồi như thế nào để chim luôn căng,nuôi luôn trong lồng bẫy có được không.em cảm ơn

theo em thì chim mồi hay chim thường thì cũng phải có chế độ dinh dưỡng tốt thì chim mới căng lửa đều được vì thế nếu có điều kiện thì cho chim ăn cám chất + mối tươi và trái cây đều thì chim mới khỏe được.
- còn cách nuôi thì ngoài giờ đi bậy lên nuôi chim trong lồng cho chim có không gian nhảy, truyền cầu thì chim mới khỏe được khi nào đi bẫy thì sang qua lồng bẫy thôi

theo em thì chim mồi hay chim thường thì cũng phải có chế độ dinh dưỡng tốt thì chim mới căng lửa đều được vì thế nếu có điều kiện thì cho chim ăn cám chất + mối tươi và trái cây đều thì chim mới khỏe được.
- còn cách nuôi thì ngoài giờ đi bậy lên nuôi chim trong lồng cho chim có không gian nhảy, truyền cầu thì chim mới khỏe được khi nào đi bẫy thì sang qua lồng bẫy thôi
Em thấy trong lồng bẫy nó nhảy đi nhảy lại cũng ác anh ạ

Cứ ở lồng lớn cho khỏe mạnh thoải mái khi nhảy lên cầu cao còn được vận động cái cánh.ở lồng bẫy riết lông xấu mòm.cho ăn thì cứ có cám tốt chút xíu mồi tươi như cào cào và trứng kiến cho ăn thoải mái con gà mái nhưng không phải chi ăn mồi k nhé phải cả trái cây và cám nữa.năng dợt luỵôn là kê ô

Cứ ở lồng lớn cho khỏe mạnh thoải mái khi nhảy lên cầu cao còn được vận động cái cánh.ở lồng bẫy riết lông xấu mòm.cho ăn thì cứ có cám tốt chút xíu mồi tươi như cào cào và trứng kiến cho ăn thoải mái con gà mái nhưng không phải chi ăn mồi k nhé phải cả trái cây và cám nữa.năng dợt luỵôn là kê ô
E cảm ơn ạ

Bên trên