Có gì mới?
Diễn Đàn Chào Mào

Đăng ký tài khoản miễn phí ngay hôm nay để trở thành thành viên! Sau khi đăng nhập, bạn sẽ có thể tham gia mua bán này bằng cách thêm chủ đề và bài đăng của riêng mình, cũng như kết nối với các thành viên khác thông qua hộp thư đến riêng của bạn!

Chim Mồi Chim chào mào để trong lồng bẫy hỏng hết đuôi làm sao bây giờ??

tungak010

Thành viên Mới
Điểm
1
Ðề: Chim chào mào để trong lồng bẫy hỏng hết đuôi làm sao bây giờ??

em có 1 em chào mào bẫy rất tuyệt nhưng cho vào lồng bẫy lại bi hỏng hết đuôi làm em thấy nản wa'.ai chỉ em xử lí ntn với>>:mad::)(:)((

Chào cụ! Không biết chú chim của cụ mấy mùa rồi nhỉ??Theo em thì:
_Có thể chim của cụ ít mùa lồng nên còn hơi nhảy làm va quẹt đuôi vào lồng.Về điều này thì khi cứng chim hơn rồi nó ít nhảy thì đỡ hư đuôi thôi.
_Cũng có nhiều con lúc nhảy xỉa đuôi ra ngoài thành lồng ( kể cả lồng vuông) khiến đuôi toe ra.
_Hoặc cụ chú ý thêm về bộ cầu đậu trong lồng bẫy 1 tí, cụ xem thử cầu đậu có đủ độ cao để tách phần đuôi của chim với đáy lồng chưa? Có thể nâng cầu lên 1 xíu cho phù hợp.
_Theo em thấy thì lồng bẫy 2 sập có nhiều diện tích cho chú chim mồi nhảy qua nhảy về nhiều.Thế này vừa mất sức, ngoài ra cũng có thể là nguyên nhân dẫn đến hỏng đuôi chim của cụ á.
Vài lời chia sẽ mạo muội!
Thân ái!!!

em có 1 em chào mào bẫy rất tuyệt nhưng cho vào lồng bẫy lại bi hỏng hết đuôi làm em thấy nản wa'.ai chỉ em xử lí ntn với>>:mad::)(:)((

có 2 giải pháp đc đưa ra cho bạn lựa chọn:

cách I:

nhổ hết lông đuôi. bổ sung khẩu phần ăn hằng ngày thêm cào cào, trứng kiến cho chim mau ra lông và lông đuôi dài.
kết quả như thế nào thì 1 tháng sau sẻ rõ

cách II:

cố gắn chờ tới mùa thay lông lông đuôi sẽ đẹp lại

tuy nhiên chữa bệnh thì pro phải kiên cử mới may khỏi bịnh. trong thời gian này làm ơn cho vào cái lồng tre

chim cho vào lồng bẩy thì chuyện bị gãy lông đuôi là chuyện bình thường. muốn hạn chế thì cho vào lồng bẩy to hơn 1 chút. chim thoải mái hơn.

cái này em biết nè :D ... bác muốn em nó ko bj hỏng hết đuôi thì ... đừng có cho zô lồng bẫy nữa :-??

con này có khả năng bị sâu lông rồi bạn ơi cho ra lồng to nhổ đuôi đi ko sợ chột chim đâu chim mồi có nhổ lông thì em nó vẫn hót bình thường chứ ko như chim đấu đá đâu

Bên trên