Có gì mới?
Diễn Đàn Chào Mào

Đăng ký tài khoản miễn phí ngay hôm nay để trở thành thành viên! Sau khi đăng nhập, bạn sẽ có thể tham gia mua bán này bằng cách thêm chủ đề và bài đăng của riêng mình, cũng như kết nối với các thành viên khác thông qua hộp thư đến riêng của bạn!

Thảo Luận Chim hót giọng còi nên chơi ko anh em

tmk19862008

Thành viên Mới
Điểm
1
em mới mua 1 em bình định người nhỏ mà về dc 2 hôm nay rồi mà chỉ thấy gọi giọng bé tí như chim sâu ấy anh em ai đã chơi chim như vậy rồi thì vào cho em cục gạch với buồn quá

Ðề: Chim hót giọng còi nên chơi ko anh em

Không ai vào giúp em phát ah sao mà bươn như này vậy huhuhuhu

mới có 2 hôm mà bác đã bắt nó hót to sao dc, chịu khó nuôi vài tháng đi

bác nuôi khoảng 2 tuần trở ra mà nó vẫn hót nhỏ như vậy thì chứng tỏ nó cũng chỉ đến thế thì không nên nuôi nữa cho tốn công bác ah
hic em thấy em lận đận quá lúc mua thấy nó nổ dc 6 tiếng mà lại là mộc dở nữa chứ . em biết là nó giọng còi rồi nhưng thấy nó mau mỏ nên bắt . hay tại mình đi về xa quá em di chuyển nó mất 2tieng mới về đến nhà hay nó còn sợ ko giám ra giọng . Buồn quá các bác ah

Nhà bạn nuôi mấy con? nếu 1 mình thì chuyện lạ lồng lạ chổ chưa sổ ngay là bình thường...còn nuôi trên 2 con thì chim mau ra giọng hơn

cho ăn uống đầy đủ tắm nắng tắm nước treo chỗ yên tĩnh bổ sung thêm cào cào xem thái độ e nó thế nào mấy ngày đầu về thì chùm nửa áo lồng cái j cũng từ từ chứ đang ở miền núi xuống đồng bằng có thằng nào dám hổ báo ngay đâu

muốn chim hay cần có thời gian bác ah đừng nóng ruột

đổi nhà, đổi cám .... cứ chăm tốt mồi tươi, hoa quả, tắm táp đầy đủ treo chỗ tĩnh sau 1tuần là ok

mình cũng đang bị trường hợp này nè. nhưng chim người ta bi sẫy lúc đem bắc đc e nó bỏ vào lồng im re 1 2 ngày.. mình thấy vậy nên chuyễn e nó qua nhà bên đây gặp chim mồi thì e nó hót nhưng không ra giọng to và rè rè sao ấy. mình thúc mồi tươi + cám tự làm. tắm táp phoi nắng đầy đủ giờ e nó lanh hơn hẳn rồi. giọng thì to hơn nhưng còn rè rè lắm.... sẵn đây cho e hỏi các bác em nó hót đc 5 am 6 âm nhưng nghe rè rè quá làm sao cho hết rè được nhỉ.........thân

Mình nuôi chim bình định 6 năm nay rồi, con chim của bạn là bình thường thôi Chim trong đấy ra đây chuyển vùng miền, khác thời tiết khí hậu lại chưa kể trên đường ra đây nữa , chim bạn giọng kép rồi thì cứ yên tâm nuôi 3th nữa là chim sẽ ổn đinh lại thôi.

Lạ nhà lạ ổ nó chả sợ sún cả vòi lại bác lại còn đòi nó hót to :D cứ nuôi đến khi nó thuần nó căng tự khắc sẽ sổ to thôi .. lúc đấy muốn khóa mồm nó lại cũng chả được ấy !! nuôi đừng chim ko vội đc đâu bác !

hết khàn tiếng chắc là cho uống mật ong vs nước pha với nhau thì chắc là hết khàn tiếng

Bên trên