Có gì mới?
Diễn Đàn Chào Mào

Đăng ký tài khoản miễn phí ngay hôm nay để trở thành thành viên! Sau khi đăng nhập, bạn sẽ có thể tham gia mua bán này bằng cách thêm chủ đề và bài đăng của riêng mình, cũng như kết nối với các thành viên khác thông qua hộp thư đến riêng của bạn!

Thảo Luận Chim trống chơi có giọng mái

theboylikefish

Thành Viên
Điểm
6
Ðề: Chim trống chơi có giọng mái

đó là cach chơi của 1 số vùng hoặc 1 số ng ko thich trống có giọng mái. nhưng theo mình các bạn có biết giọng mái cụ thể như thế nào ko? hay đó chỉ là ngôn ngữ của loài chào mào mà nhiều khi có con thích hót có con thì ko. và đối với chào mào mồi có thêm giọng mà chúng ta tạm gọi là mái ấy đôi khi rất hiệu quả.
bản thân mình thì ko nghĩ đó là lỗi chim bạn a.

Đúng vậy đó bạn, có người thích chim hót cả giọng mái , có người lại không thích.
Trước mình có đọc 1 bài trên 4rum , có nói về việc những chú chim già ngoài tự nhiên cũng có thể hót được tiếng mái ,đấy là chuyện bình thường thôi bạn ạ .

một số con chim trống yếu vẫn kêu tiếng mái hoặc nghe tiếng mái kêu nó bắt chước là bình thường bác àh

nay đọc bài này mới để ý em của mình thỉnh thoảng vẫn qiu.....dài

Chẳng vấn đề gì cả..ai có chim hay mà hót tiếng mái gọi là tật lỗi thì để lại cho mình =))

Đúng là tùy người chơi..........

Giống CM của em thỉnh thoảng cũng hót giọng như vậy, chả sao cả miễn là em nó chơi hay.

Những con CM xung và có lửa của mình thi thoảng các em nó vẫn hót giọng mái mà bạn hihihi...Huýt hiiiiiiuuuuuuuuuuuuuuuuuu nhìu khi nghe cũng hay đấy chứ:D theo mình thì đấy ko phải là tật lỗi gì cả

càng đa dạng chứ sao :))...............

hót giọng mái lả chuyện bình thường mấy bác ạ,không phải con nào cũng làm được đâu...hay....

Cám ơn mọi người đã cho ý kiến nhưng mình đã cho em nó lên đường rồi, con chim mà hót giọng mái rồi thì là con chim lỗi (đối với mình)

Cám ơn mọi người đã cho ý kiến nhưng mình đã cho em nó lên đường rồi, con chim mà hót giọng mái rồi thì là con chim lỗi (đối với mình)
k căng lửa thì thi thoảng lọt giọng mái, còn căng lửa thì sẽ hết bác nhé

Bên trên