Có gì mới?
Diễn Đàn Chào Mào

Đăng ký tài khoản miễn phí ngay hôm nay để trở thành thành viên! Sau khi đăng nhập, bạn sẽ có thể tham gia mua bán này bằng cách thêm chủ đề và bài đăng của riêng mình, cũng như kết nối với các thành viên khác thông qua hộp thư đến riêng của bạn!

Chim Mồi cho chim ăn trứng kiến để thay sâu co nên ko????

choeluakontum

Thành viên Mới
Điểm
1
tình hình là em có nuôi vài chú ccl.trc giờ e cho chúng ăn sâu và cám thui, nhưng 4thang nay chim đã chơi rất căng.khoảng 10 ngày nay em đi thọc trứng kiến về cho chim ăn để đỡ tiền mua sâu. liệu như thế chim có bị ảnh hưởng gì kô ? sau này nếu hết trưg kiến, em cho nó ăn sâu lại thì chim có bị xuống lửa ko ah?

Ðề: cho chim ăn trứng kiến để thay sâu co nên ko????

có trứng kiến ăn thì quá tốt còn gì băng , thơm ngon bổ miễn phí:)):)):))

lên cho những ai biết nè mình cũng đang quan tâm

Trứng kiến cho chim ăn la ok luôn. Chim đang thay lông bạn cho ăn trứng kiến là rất tốt luôn.

có trứng kiến cho ăn là số một rồi bạn

Trứng kiến vàng ấy ở tỉnh mình nhiều lắm mỗi lần đi thọc toàn 1kg

mình(em)thì thấy khác. . . .chim đang thay lông hay ko ma ăn trứng kiến nhiều quá cũng chết weo cho coi. . . .ăn ít thì còn tôt cho con chim đang thay lông(giúp chim mau rụng lông cũng nhu ra lông non)nhưng nếu cho ăn nhiều chim bị lạnh bụng nó ko chết mới lạ(em bi với con chích chòe than rồi)

vài dòng góp ý có gì ko phải mong mọi người chỉ giáo thêm , , , , ,,thân chào

Trứng kiến thích hợp với chòe nhưng không thích hợp với chào mào nhé các bác....:D

Bên trên