Có gì mới?
Diễn Đàn Chào Mào

Đăng ký tài khoản miễn phí ngay hôm nay để trở thành thành viên! Sau khi đăng nhập, bạn sẽ có thể tham gia mua bán này bằng cách thêm chủ đề và bài đăng của riêng mình, cũng như kết nối với các thành viên khác thông qua hộp thư đến riêng của bạn!

Hình Ảnh - Clip CM mới bẫy. nhờ các CAO THỦ chỉ bảo ạ.

truonght

Thành Viên
Điểm
16
ngày 31 về quê dưới PHÚ XUYÊN HÀ TÂY cũ chơi nghỉ 2 ngày nên em mang con CM mồi về chơi và kết quả là đc 1 chú CM này.

CM ở chỗ nhà em thời gian này vẫn có nhiều đàn và lác đác có vài chú tách đôi rồi.
chú tù binh này cũng đã đi đôi với 1 em khác, vì em bẫy ở vươn nhà nên con mái ở ngoài cả ngày hôm nay vẫn loanh quanh mấy cái cây sau vườn vì nó vẫn nghe thấy chú này thích thoảng hót.
hiện tại thì chú ta đã chịu mổ chuối ăn , nhưng vẫn nhát lắm. đc cái tướng tá to và dài người, cầm chú ta mà đẫy cả tay. phải nói chim vùng HỒNG MINH ,PHÚ XUYÊN . nhà em to con thật.

và 1 chú PHÁ ĐÁM QUỐC HỘI này, nó bay đến làm 2 đôi CM đang ve vãn con mồi của em chạy mất dép, bực hết chỗ nói.

con này sống dai lắm các bác nhé, và mổ rất đau, có thể chảy mấu tay nếu để nó mổ đấy, nên bác nào tóm đc nó thì nên cẩn thận, em bịt mũi nó mà pahir 3 phút nó mới tỏi đấy.

Chỉnh sửa lần cuối bởi người điều hành:
Ðề: CM mới bẫy. nhờ các CAO THỦ chỉ bảo ạ.

thêm ảnh đi bác, thế này khó nói

chưa vào cám đc nên khó chộp ảnh bác ạ. em đang cho ăn chuối ko và phủ áo lồng , và để chỗ tĩnh thôi. hi vọng vào đc cám chú này, nó gần như là đôi ghép đầu tiên ở vùng em đấy, con mái vẫn loanh quanh vườn nhà tìm CHỒNG . thương mà ko thả chú dc chú ta.

thêm ảnh đi bác, thế này khó nói

cam + chuối chộn đều sau một tuan là ok . chim đẹp chuc mừng bác

con phá đám kia là chim gì thế bác. hành quyết nó thé khổ thân nó. sao ko thả nó ra cho nó sống. tội nghiệp

bách thanh bác à. bọn này nó là kẻ thù của CM và KHUYÊN đấy.
CM mùa này bẫy dễ thật, treo chim mồi ra 1 lát là cặp nào bay qua cũng xà vào chiến với mồi, nhưng mình thấy dễ bẫy nhất là buổi sáng tầm 8h. chỉ 5 phút là có tù binh ngay.

con phá đám kia là chim gì thế bác. hành quyết nó thé khổ thân nó. sao ko thả nó ra cho nó sống. tội nghiệp

em bổ xung ảnh em tù binh mới hôm CN hôm quá 5-1. em này đi đàn. cae đàn chỉ xung quanh lồng chỉ em này lại gần cãi nhau với chim mồi, sau khoảng 7 phút cãi nhau thì em này nhảy chiến và toạch ạ. lông lá chưa xong mà mấu chiến thế ko bieets?

bác chỗ nào phú xuyên thế em ở phú xuyên này???

HỒNG MINH, PHÚ XUYÊN, bạn à. nhưng chỉ ngày nghỉ mình mang chim mồi về chơi thôi, vì đang phải đi kiễm ăn trên TỈNH:)>-=))

bác chỗ nào phú xuyên thế em ở phú xuyên này???

HỒNG MINH, PHÚ XUYÊN, bạn à. nhưng chỉ ngày nghỉ mình mang chim mồi về chơi thôi, vì đang phải đi kiễm ăn trên TỈNH:)>-=))
e ở phượng dực này bác? sinh năm bao nhiêu? bac biêt nhà bác VĨ Hòa làm ở xã hồng minh ko??

tôi ở ứng hoà này. gần chợ cháy mấy bác kia ở gần đó ko ae làm chuyến giao lưu số đt của mình là 098 2926 454 mình tên Chi

mình 80 bạn à. đi kiếm com lâu rồi nên ko biết ai với ai đâu. phượng dực thì mình học với nhiều bạn ở đấy, cơ mà lâu rồi ko gặp lại nên người quên kẻ nhớ ko biết đằng nào mà lần cả.
e ở phượng dực này bác? sinh năm bao nhiêu? bac biêt nhà bác VĨ Hòa làm ở xã hồng minh ko??
<------ Bổ sung bài viết ------->
chợ cháy thì gần thôi. khoảng dăm bẩy km gì đấy. tết này nắng ấm chỗ bác có chỗ bẫy CM ko em Mang mồi em về đánh choa vui XUÂN này????

tôi ở ứng hoà này. gần chợ cháy mấy bác kia ở gần đó ko ae làm chuyến giao lưu số đt của mình là 098 2926 454 mình tên Chi

bác bày cũng có cái thú bẫy chim hjhj nhìn em bổi đẹp đó bác. chúc mừng hjhj

Bên trên