Có gì mới?
Diễn Đàn Chào Mào

Đăng ký tài khoản miễn phí ngay hôm nay để trở thành thành viên! Sau khi đăng nhập, bạn sẽ có thể tham gia mua bán này bằng cách thêm chủ đề và bài đăng của riêng mình, cũng như kết nối với các thành viên khác thông qua hộp thư đến riêng của bạn!

Phụ Kiện Họa tiết trang trí cho lồng chim !!!

Duccm95

Thành viên Mới
Điểm
0
Gửi anh em đam mê chim cảnh,mình xin tò te về vấn đề này mà mình nghĩ chắc có lẽ cũng có nhiều anh em nghĩ giống mình.
Hiện tại thì có rất nhiều anh em có thâm niên trong việc hướng dẫn những anh em còn đang mơ màng về họa tiết trang trí ở góc lồng nói chung là các cạnh của chiếc lồng chim mà ta muốn làm,mà ví dụ điển hình là em :D
Em nghĩ có nhiều anh em rất muốn làm lồng nhưng họ lại không tìm được những mẫu họa tiết trang trí cho lồng chim nên thành ra nhiều anh em cũng nhát làm,bởi thế đa số anh em mình đều muốn chiếc lồng cho chú chim cưng của mình dễ nhìn một tí ,đã làm thì cũng làm đàng hoàng tí,chim cũng như người thôi phải không ạ.
Em thấy các nghệ nhân làm họa tiết lồng bằng mẫu giấy hình hoa văn,họ in mẫu hoa văn ấy ra rồi cắt và dán lên miếng gỗ sau đó dùng cưa lọng để cắt theo đường mẫu trước đó,thế là, mấy ngày nay em lang thang các trang web,các phương tiện tìm kiếm của internet để tìm các họa tiết từ đơn giản đến khó,từ mức độ chỉ cắt miếng gỗ mặt phẳng cho đến mức độ đục đẽo thành họa tiết trang trí cho em các anh em thích làm lồng mà chẳng mò được gì,vì vậy em lập topic này với mong muốn anh em nào biết thì chia sẻ để anh em trong diễn đàn có được những mẫu hoa văn họa tiết,các trang web có thông tin về mẫu hoa văn,... để chiếc lồng của anh em và em nữa được ...\m/
Em mới 17t nên văn chương còn lủng củng,có gì góp ý cho em để làm tốt hơn vào những lần sau,thank's đã đọc bài của em ạ.
Thân,
Kenobi.\m/

Chỉnh sửa lần cuối bởi người điều hành:
Ðề: Họa tiết trang trí cho lồng chim !!!

Bạn có thể vào google mà search "Tattoo". Sao đó còn có thể theo mẫu có mà vẽ lại hoặc có thể thay đổi cho phù hợp với kích thước lồng. Mẫu ban đầu bạn có thể vẽ ra giấy, sau đó dán lên tấm phim X quang rồi cắt lại, có thể dùng đc lâu.
Thân chào bạn!

chủ đề sát thực tế, lên cho các bác máu làm lồng nhưng chưa biết vẽ

Bạn có thể vào google mà search "Tattoo". Sao đó còn có thể theo mẫu có mà vẽ lại hoặc có thể thay đổi cho phù hợp với kích thước lồng. Mẫu ban đầu bạn có thể vẽ ra giấy, sau đó dán lên tấm phim X quang rồi cắt lại, có thể dùng đc lâu.
Thân chào bạn!

Hix,em toàn thấy hình xăm không,chỉ có một ít hình phù hợp thôi anh à,dù sao cũng thank anh ạ :D

Để phù hợp hơn với su hướng hiện đại và trẻ trung mình xin đóng góp 1 ý kiến về họa tiết lồng chim thế này : " AI BIẾT VẼ graffiti thì làm 1 hàng chữ rồi khắc lên " .
Theo em có lẽ sẽ phù hợp với mấy ae đang cần họa tiết đẹp để làm ý tưởng . Sao ko làm nhỉ :)
Thấy hay nhớ thank đấy nhé .

Bác nào biết thì giúp em cái ạ :)

bạn à. bạn ra tiệm gia công CNC . bảo người ta làm cho thích làm như nào cũng đc. hoặc bạn vào youtube gõ gia công CNC trên gỗ là thấy. Nhưng quan trọng bạn phải làm nhiều thì người ta mới nhận làm và giá thành mới rẻ

Bác nào biết thì giúp em cái ạ :)
Mình làm thế này: Tự vẽ theo khả năng (Mình đã tnghiep ĐH MT), sau đó mở corel rồi Import. Tiếp theo chỉ cần đồ lại rồi điều chỉnh chiều ngang chiều rộng cho vừa mắt để in ra dán lên gỗ vậy là cưa thôi. Trường hợp bạn không tự vẽ được thì tìm cái mẫu ưng ý rồi chụp lại, rồi mở corel làm các bước tương tự như trên. Chúc Bạn thành công! Đừng ngại, mọi việc sẽ trở nên dễ dàng khi mình đã quen tay.

Mình 18t ở hải phòng đây. Đã nghiên cứu về vấn đề này cũng lâu r. Và mình phát hiện ờ nhũng cửa hàng trang trý nội thất ng ta có bán nẹp gỗ đã tiện sẵn chi tiết. Rất mỏng, dẻo dễ cắt, dễ chỉnh hình. Giá tầm 25-30k 1 thanh 2m2. Mình cũng là 1 tay graffiti đường phố nên cũng đã thử nhiều lần vẽ ra tấm gỗ mỏng. Dùng dao dọc giấy để khắc. (Giống như khắc thước kẻ vây.) Cũng dơn giản nhưng vs mình làm ra mình thấy rất. Đẹp. Bạn làm thủe nhé. Chúc bạn thành công

mình nghĩ là bạn nên tự vẽ lấy rất đơn giản mà mình cũng đã từng tìm hoa văn, pm xin các thành viên nhưng ko được cuối cùng tự vẽ cho lành thỏa sức sáng tạo

lên cho nhung ai đam mê tự lam lồng

đẹp lên cho ae thích làm lồng........................

Bên trên