Có gì mới?
Diễn Đàn Chào Mào

Đăng ký tài khoản miễn phí ngay hôm nay để trở thành thành viên! Sau khi đăng nhập, bạn sẽ có thể tham gia mua bán này bằng cách thêm chủ đề và bài đăng của riêng mình, cũng như kết nối với các thành viên khác thông qua hộp thư đến riêng của bạn!

Chim Mồi hỏi các cao thủ bẫy chim

anhhungt38

Thành Viên
Điểm
8
em muốn đi bẫy chim muốn hỏi các bác mấy câu:
1 - miền bắc tháng mấy bẫy chim là hiệu quả nhất?
2 - chào mào mồi đang thay lông nhưng còn ché rất ác có mang đi bẫy được ko?
3 - nên đặt lồng bẫy như thế nào?

Ðề: hỏi các cao thủ bẫy chim

Tầm này bẫy là ngon, ko còn má trắng mấy. Mồi hay thì thay lông hay không đều bẫy được hết.

e kũng ko fải cao thủ nhưng như e thây thời điểm bjo bẫy kũng tạm thôi vì chim trời mới lông lá xong.chim mồi thay lông mà vẫn xung thì vẫn mag đi bẫy dk.còn lồng bẫy thì tìm nơi nào chim trời thường đến nhiều như cây có quả chín treo lồng bẫy làm sao để hướng về cầu thế để chim trời còn có chỗ đúng mà đấu với.mồi

Chào bác mình ở liêm sơn đây bác sn bao nhiêu rảnh ae giao lưu em o chanh thượng nhá sdt:0986.392.696 em tên hà 23t nhé

Tầm này chim vừa xong lông và tầm đầu mùa hè là chim sung nên dễ bẫy nhất, còn treo thế nào thì theo e là cứ chỗ nào có chào mào hót là bác treo lên, không cần treo cao quá, treo ngang đầu người hoặc thấp đều được khi mồi hót là chim trời sẽ xuống ngay, tùy thái độ mồi mà chim trời sẽ đánh.

to vietha1990: bác có nuôi nhiều ko? bác có chào mào mồi ko hôm nào ae mình đi bẫy cho vui, hay là bác có biết chỗ nào nhiều chào mào thì mình mang con mồi của mình lên bẫy. Mình thì thứ 7, cn là đc nghỉ. Hôm nào bạn rảnh thì ae giao lưu tý.

Ngứa nghề quá .hôm nào ae hà nam làm hội đi cho vui nào
<------ Bổ sung bài viết ------->
Thời điểm chim trời căng nhất theo mình là vào đầu mùa sinh sản ,chim ghép đôi sợ mất mái nên rất căng .mùa thứ 2 là vào khoảng cuối tháng 10 trở đi .mùa lá rụng ,khi trời chớm lạnh .lúc này thì chim lứa mới lên và cả chim già đã xong lông lá, đã tách đàn đi theo cặp ,nguồn thức ăn khan hiếm cũng là nguyên nhân chim căng lửa để dành lạnh địa và thức ăn .vào mùa thứ 2 này thì sau những hôm mưa rét các bác chờ hôm nào thời tiết nắng đẹp xách mồi đi đánh là thích nhất .đấy là ngu kiến của e ,có gì thiếu sót mọi người bổ xung thêm cho bác thớt nhé !

to chubin_kt: bạn tổ chức đi bẫy đi. Mình tìm đc mồi rồi. Hôm nào anh em rủ đông đông một tý rồi đi bẫy, điạ điểm thì đê ae đề xuất.

Mình phải cuối tuần nào đấy hẹn ae và có địa điểm thì đánh thôi .từ chỗ bạn lên chỗ mình xa k

từ thanh nguyên mà lên liêm tiết thì cũng khoảng chục cây. Nhưng mình nuôi chim trong ca huyện nên nếu mang ra đó cũng nhanh thôi.

up phát lên cho ae hà nam tụ họp phát

neu bac nao bay~ ma muon nhanh dihn thi cam 1 e moi` + voi 1 e mai' hay hay ỏ chiu hot 1 ti la bay~ suog lem'

Bên trên