Có gì mới?
Diễn Đàn Chào Mào

Đăng ký tài khoản miễn phí ngay hôm nay để trở thành thành viên! Sau khi đăng nhập, bạn sẽ có thể tham gia mua bán này bằng cách thêm chủ đề và bài đăng của riêng mình, cũng như kết nối với các thành viên khác thông qua hộp thư đến riêng của bạn!

Dinh Dưỡng Hỏi về chế độ chăm sóc chào mào

Hoang Long

Thành Viên
Điểm
8
Địa chỉ
HO CHI MINH
cám , trái cây ngày nào củng phải có bác nhé, mồi tươi theo mình sáng cào cào hoặc dế, trưa chiều thì cho 1/2 cóng sâu.

cám , trái cây ngày nào củng phải có bác nhé, mồi tươi theo mình sáng cào cào hoặc dế, trưa chiều thì cho 1/2 cóng sâu.
Chào mào cũng cho an sâu hả bác? Nghe ng ta noi chào mào ăn sâu giọng nó khàn mà..

Gửi từ LG-F160 của tôi bằng cách sử dụng Tapatalk

Chào mào thì không quá phức tạp cứ cám chuối ( hoặc trái cây khác) nếu có điều kiện thì cho chim ăn cào cào còn sâu thì có cũng được không có không sao nhưng mùa thay lông thì đừng cho ăn sâu là được

Chào mào thì không quá phức tạp cứ cám chuối ( hoặc trái cây khác) nếu có điều kiện thì cho chim ăn cào cào còn sâu thì có cũng được không có không sao nhưng mùa thay lông thì đừng cho ăn sâu là được
Tại nghe ng ta noi la chao mao an sâu bị khàn giọng..co phải v ko bác tuân. Ông chú e nuôi 3 con mà con nào giọng cũng khàn.

Mình nuôi chim vẫn cho ăn sâu mà thấy bình thường tuy nhiên chào mào có 2 chất giọng giọng chuông và giọng thổ nếu chim hót giọng thổ thì nghe giống như chim bị khàn nhưng thật ra đấy là chất giọng của chim

Mình nuôi chim vẫn cho ăn sâu mà thấy bình thường tuy nhiên chào mào có 2 chất giọng giọng chuông và giọng thổ nếu chim hót giọng thổ thì nghe giống như chim bị khàn nhưng thật ra đấy là chất giọng của chim
Cảm ơn bác tuân. E mới thả 1 con chim giọng khàn. Bây h còn 1 con giọng hay. Mà ko dám cho ăn sâu.

Sâu thì cho ăn cũng được không cho ăn không sao nhé

Bên trên