Có gì mới?
Diễn Đàn Chào Mào

Đăng ký tài khoản miễn phí ngay hôm nay để trở thành thành viên! Sau khi đăng nhập, bạn sẽ có thể tham gia mua bán này bằng cách thêm chủ đề và bài đăng của riêng mình, cũng như kết nối với các thành viên khác thông qua hộp thư đến riêng của bạn!

Chim Mồi hỏj về chào mào mồj đem đj bẫy

dezeli

Thành viên Mới
Điểm
1
Ae ơj sao kon chjm mồj m mang đj chổ nào k có chjm kêu treo lên nó tòan kêu quýt quỳ là sao nhj?nếu nơj nào có chjm kêu nó nghe thấy mớj hót theo rất hăng.buổj sáng nếu k có chjm nó kòn hót.lúc chjều k có chjm hót thì nó ngồj jm.chjm m nuôj non lên và củng đánh đc tầm 11 kon.trong đó có 5 đjt đỏ 6 đít vàng.sáng nay đc 2 kon đít vàng,hụt 1 e đít đỏ nhảy xuốg cầu tử nhưng bẩy k sập.k pít m nên típ tục huấn luyện e này làm mồj đc k nhj?hay nên chọn kon gjà rừng

Ðề: hỏj về chào mào mồj đem đj bẫy

Lúc không có chim nó hót gọi, có chim thì nó mới tiếp tục kích đểu. Bác cứ kiên trì trăm em nó đi kái đã, mà trưa sáng ra b đã làm 2em là qúa tốt rồi. Chúc mừng bác nhé

con mồi đem ra rừng làm gì có giọng quýt quiu giọng con mái cha nội @@.... hình như chim bạn nó hót ra giọng huýt hiu đó.. để 1 mình em nó thì nó hót giọng huýt hiu gọi chim hay gọi bạn gì đó.. thì gặp chim nó hót ra giọng khác mà ^^!

Uk đúng ùj.1 m thì chjm m tòan wýt wùy.nhưg nghe thấy chjm khác thì nó hót đảo gjỏng lin tục,nhưg chổ m sao ít chjm về đấu thế nhỉ,tòan hót ở xa 5 mét tòan k vào gần.nếu có e nào vào đấu thì nhảy cầu tử rất nhanh

chắc chim mới chăm con nên yếu lửa, khi nào con tách khỏi bố mẹ thì chim mới máu chiến trở lại bác a, h bẫy gần như là má trắng hoặc mới lên tách đỏ

M bẩy đc mấy kon tòan má trắng 1 kon vừa tách đỏ.mà cho m thấy rất ít chjm đj đôj.tòan thấy đj đàn

Quýt là tiếng gọi đàn của chào mào,bác nên kiếm 1 em mồi già rừng treo ra xa để mồi của bác học thêm về cách dụ

Bên trên