Có gì mới?
Diễn Đàn Chào Mào

Đăng ký tài khoản miễn phí ngay hôm nay để trở thành thành viên! Sau khi đăng nhập, bạn sẽ có thể tham gia mua bán này bằng cách thêm chủ đề và bài đăng của riêng mình, cũng như kết nối với các thành viên khác thông qua hộp thư đến riêng của bạn!

Thảo Luận Khi nào bắt đầu cho chào mào non tắm ?

LMCuong

Thành viên Mới
Điểm
1
Mình nuôi con chào mào non được hơn 1 tuần rồi ạ.
Hôm nay thấy nó cứ rũ người như tắm .
Xin hỏi mọi người trong diễn đàn là có nên cho nó tắm không? Nó chưa mọc đủ lông ko biết có tắm được không.[-([-([-([-

Ðề: Khi nào bắt đầu cho chào mào non tắm ?

Em nên để cho nó cứng , tốt nhất là để mọc đủ lông Em đừng sợ . Chỉ cần đảm bảo treo em nó nơi thoáng mát , không quá ẩm thấp là ok . Nếu sợ khi nào nó thành má trắng cứng cho tắm cũng được

E cũng định mở toppic với câu hỏi này r đấy. May quá bác này vào mở toppic với câu hỏi này. Các bác vào cho ý kiến thêm

bác chaomaohue83 cho em hỏi là chào mào non mà không cho ăn cào cào hay dế thì sẽ bị yếu chân ạ? nếu ko cho ăn thì có cách nào thay thế không hả bác.

Theo tôi thì chỉ bắt đầu cho cm non tập tắm khi em nó đã mọc lông đuôi đc khoảng 2 đến 3 cm là hợp lý nhất, lúc đó em nó đã cứng cáp, lông lá tạm tạm, biết đậu cầu và bắt đầu biết rỉa lông lá rồi. Cho tắm sớm quá thì em nó dễ bị cảm, dễ trúng gió vì em nó còn yếu, sức đề kháng không đủ

E đã cho 3 chú nhà e tắm. Cho xem tắm r cho vào lồng tắm fun sương. Nhưng 3 chú kia chưa quen nên sồ ác quá. Bác nào biết cách tư vấn giúp e với

theo em thì bác nên cho em nó tắm khi đã biết mổ,em cũng đang chăm 1 em non và em đã cho em nó tắm khi biết mổ,em sợ đến khi nó biết chuyền rồi thì tập cho em nó tắm hơi khó,em nhà em cứ khoảng 12h trưa em mang ra chỗ kín có tí ánh nắng cho em nó tắm,và đã tắm như vịt rùi ý,nhìn thích lắm

khi nào thấy nó khỏe mạnh rồi mà trời nắng nó há hốc mồm ra thì cho tắm là vừa

tắm là bản năg của chim . nên khi nào em ấy cứng cho tắm thoải mái :D. bac levantao@: bác cho ăn hoa quả đút xen kẽ vs bột cũng là cách chống bại liệt khi em ấy còn non

tắm là bản năg của chim . nên khi nào em ấy cứng cho tắm thoải mái :D. bac levantao@: bác cho ăn hoa quả đút xen kẽ vs bột cũng là cách chống bại liệt khi em ấy còn non

Chính xác, chim cm non thì nên cho ăn chuối tây sẽ chống đc bệnh bại liệt ở chim non

Nhưng nếu chim còn quá non, mà cứ mang ra nắng phơi và phun nước thì em nó không đủ sức đề kháng ==> chim ngỏm ngay

em mới mua về đã tắm rồi bác à.. không sao đâu... phun 1 ít cho nó mát mẻ là được đừng để nó nóng quá nó sừng cồ đấy . :D

đâu

bác chaomaohue83 cho em hỏi là chào mào non mà không cho ăn cào cào hay dế thì sẽ bị yếu chân ạ? nếu ko cho ăn thì có cách nào thay thế không hả bác.
đâu ra yếu chân khi ko cho ăn dế haha cứ sâu rồng hoặc sâu sữa mà cho nó ăn cũng được mà, ngoài thiên nhiên nó ăn sâu kết hợp với trái cây vẫn cứng cáp đấy thôi

E đã cho 3 chú nhà e tắm. Cho xem tắm r cho vào lồng tắm fun sương. Nhưng 3 chú kia chưa quen nên sồ ác quá. Bác nào biết cách tư vấn giúp e với
theo tự nhiên cứ đem ra phơi nắng tí sang vô lồng tắm 15 phút sau là nhảy xuống nước tắm liền

Bên trên