Có gì mới?
Diễn Đàn Chào Mào

Đăng ký tài khoản miễn phí ngay hôm nay để trở thành thành viên! Sau khi đăng nhập, bạn sẽ có thể tham gia mua bán này bằng cách thêm chủ đề và bài đăng của riêng mình, cũng như kết nối với các thành viên khác thông qua hộp thư đến riêng của bạn!

Chim Mồi luyện chim má trắng thành mồi

vietnguyenb2

Thành Viên
Điểm
8
hôm 5-5 âm em có bẫy được 1 con chào mào má trắng. lạ là ở chỗ nó dám hót đấu với con mồi của e gần 5 tiếng đồng hồ, xông vào đánh ác luôn, sập bẫy trượt 2 lần mà vẫn vào.e chuyển chỗ đặt chim mồi tới 5 lần mới tóm đc nó. con mồi của e thường thì gặp bọn má trắng chỉ hót chuyện, gặp chim già thì múa thế mà gặp em này cũng phải múa. em mang về nhà nó còn ko thèm nhảy lồng, kề lồng với 2 chú chim má trắng khác là nhảy đá ngay. các bác xem có tương lai làm mồi đc ko ạ. và nếu được thì huấn luyện ra sao?thanks các bác

Ðề: luyện chim má trắng thành mồi

con này thuộc dạng thú dữ. chơi mồi cũng được nhưng chí ít cũng được 2 mùa mới ra mồi cứng được. có gì bỏ qua nhé

show tý hình cho anh em chiêm ngưỡng với, đúng là anh hung xuất thiếu niên

để chiều em kiếm tí hình cho các bác. hôm nay e kề lồng với chim mồi mà nó dám bu lồng mổ sang chim mồi.

con này chắc là đầu gấu trong thế giới Cm rồi

tốt nhất bạn đừng bỏ con má trắng vô cho làm chim mồi. nếu má trắng bạn lên 2 mùa lồng thì đem ra rừng gặp con bổi già 3-4-5 mùa thì khó đánh lắm bạn ơi.. hên xui có lần bể chim nữa.... mình nói thật đó @@

hiện h đag xài con mồi chiến 1 mùa đag thay lông..khi nào chim út xong long út post lên ^^! có gì mong bác chém nhẹ tay nhé @@

bạn ở đâu bán cho mình em đó đi

chào mào má trắng bắt về thuần dưỡng làm mồi là (ok). ở nhà mình cũng có vài con mình mới bắt được cũng đang liện làm mồi nè
<------ Bổ sung bài viết ------->
bẫy chào mào cũng đau có khó gì đâu quang trọng là có chim để mình bẫy không thôio:)

chim nhà nhiều hơn chim rừng rồi.............

má trắng đi bẫy tệ lắm các bác ah , thấy chú chim bổi nào già mùa hơn thì túp mào liền ah!tốt nhất là đừng nên nuôi má trắng làm mồi chỉ làm cảnh thôi hi

Chỉnh sửa lần cuối bởi người điều hành:

Ac tui có con má trắng mồi nè 2 mùa,wan trọng là biết luyện ko

Bên trên