Có gì mới?
Diễn Đàn Chào Mào

Đăng ký tài khoản miễn phí ngay hôm nay để trở thành thành viên! Sau khi đăng nhập, bạn sẽ có thể tham gia mua bán này bằng cách thêm chủ đề và bài đăng của riêng mình, cũng như kết nối với các thành viên khác thông qua hộp thư đến riêng của bạn!

Chim Mồi Mời các bác thẩm âm giúp em con mồi này với

netchua2012

Thương gia
Điểm
16
Tình hình là em có chú chào mào mồi.gốc phù yên sơn la.có người thì bảo giọng chuông có người lại bảo giọng thổ.có ngườ lạ bảo nó luyến láy có người bảo không.vậy các bác thẩm âm giúp với ạ.đánh giá toàn diện giúp em với.đây là clip của em nó

[YOUTB]http://www.youtube.com/watch?v=SPRYKZfWiRw[/YOUTB]

Chỉnh sửa lần cuối bởi người điều hành:
Ðề: Mời các bác thẩm âm giúp em con mồi này với

CM đẹp đấy bác ạ
e CM này có giọng gần giống vs giọng CM nhà e ,giọng chuông thì phải ,e cũng không dành cái khoản này lắm :D

nói bác chủ đừng buồn chứ con này chắc non tuổi lồng hay chưa căng lửa thì phải , em thấy nó hót rất bình thường, ko có gì đặc biệt . cả con chim của bác em kết mỗi cái họng bò , mào do clip tối quá em nhìn ko ra. thấy hầu hết ra dc giọng quick quick quìu quiu quìu.

có chuyển nhượng lại không bác ơi?
nếu chuyển nhượng lại thì cho em cái giá yêu vào inbox nhé!
thanks

nói bác chủ đừng buồn chứ con này chắc non tuổi lồng hay chưa căng lửa thì phải , em thấy nó hót rất bình thường, ko có gì đặc biệt . cả con chim của bác em kết mỗi cái họng bò , mào do clip tối quá em nhìn ko ra. thấy hầu hết ra dc giọng quick quick quìu quiu quìu.

Hót 1 mình thì thế thôi bác ak... Chim mồi phải có chim đến mới ché và chơi cánh chứ. Nhìn điệu bộ lanh lẹ vậy chắc chơi cánh rất hay....

không buồn tý nào đâu mình thấy vui đấy vì thời điểm mình quay clip chim mới bị chim éc lợn tân công và ngay sau đó lại bị mèo vồ.nhưng rất may chỉ mất gần hêt lông đuôi và 4 ngày sau nó hot lại
<------ Bổ sung bài viết ------->
Hót 1 mình thì thế thôi bác ak... Chim mồi phải có chim đến mới ché và chơi cánh chứ. Nhìn điệu bộ lanh lẹ vậy chắc chơi cánh rất hay....

con này của mình chỉ dụ mồi tốt thôi,chơi cánh kém lắm.em nó được 2 năm tuổi lồng.chim già rừng thành tích được gần trên 70 em vụ này rồi:x

có chuyển nhượng lại không bác ơi?
nếu chuyển nhượng lại thì cho em cái giá yêu vào inbox nhé!
thanks

hiện tại mình chưa muốn bán lắm,để mình kiếm được con chòe than mồi đã rồi tính tiếp

CM đẹp đấy bác ạ
e CM này có giọng gần giống vs giọng CM nhà e ,giọng chuông thì phải ,e cũng không dành cái khoản này lắm :D

thank bạn nhiều:x.ở đoạn cuối clip mình thấy chim luyến láy thì phải.nghe ở ngoài nó đanh và vang lắm.tại điện thoại cùi nên chất lượng clip kém thôi

con này giọng bình thường chim cm bắc 10 con thì có đến 7-8 con giọng này, chứ ko phải chuông chiếc gì đâu

Chim này nghe cũng được mà bác

chim non nuôi lên... 1p17s đến 1p20s nó ra cái giọng huýt sáo nghe chối hết tai .... đỉnh nhất sơn là là giọng chim non huýt sáo à ;))

chim non nuôi lên... 1p17s đến 1p20s nó ra cái giọng huýt sáo nghe chối hết tai .... đỉnh nhất sơn là là giọng chim non huýt sáo à ;))

sai rồi chim 100 bấy đấu già rừng lên luôn.chim được 2 năm tuổi lồng

sai rồi chim 100 bấy đấu già rừng lên luôn.chim được 2 năm tuổi lồng

thưa với bác rằng chim già rừng chẳng con nào nó có cái giọng huýt sáo ạ#-o ,ở hay là ở sơn la chim già rừng có giọng huýt sáo là đặc trưng riêng ạ ?

mình đâu có nghe thấy giọng huyt sáo đâu.bạn nghe kỹ lại thử xem.hay là con non ở trong nhà.bạn thử nghe kỹ lai nhé

giọt đắng có vẻ dành về chim mồi nhỉ. thế chim non mới má trăng lên ko làm mồi được ah, quan trọng là nước chơi và nước dụ thôi, mồi bạn hay vậy post clip lúc đấu cho anh em coi nao

giọt đắng có vẻ dành về chim mồi nhỉ. thế chim non mới má trăng lên ko làm mồi được ah, quan trọng là nước chơi và nước dụ thôi, mồi bạn hay vậy post clip lúc đấu cho anh em coi nao

đang nói về giọng ..e nghe thấy giong chim tơ thì cmt giọng chim tơ mà bác... chứ chim già hay chim tơ đều có con hay con dở .... kể cả đấu giàn , thi thố , làm mồi ... vs e chẳng quan trọng vùng miền cũng như tơ , già miễn hay là chơi ... :D , chim non vs má trắng thực ra làm mồi tốt hơn chim già ... dễ luyện tập, huấn luyện ... các cụ từ trước tới h vẫn chuộng huấn luyện mồi từ má trắng lên nuôi tầm 10 tháng đến 1 năm là bắt đầu tập mồi được ..., chim non thì gấu chim , lì ... ko dữ chim nên dễ bẫy hơn ....

để kiếm cái điện thoại ngon ngon quay clip bẫy cho anh em xem cho vui.giờ đang kẹt quá hẹn khi khác vậy

Bên trên