Có gì mới?
Diễn Đàn Chào Mào

Đăng ký tài khoản miễn phí ngay hôm nay để trở thành thành viên! Sau khi đăng nhập, bạn sẽ có thể tham gia mua bán này bằng cách thêm chủ đề và bài đăng của riêng mình, cũng như kết nối với các thành viên khác thông qua hộp thư đến riêng của bạn!

Chim Mồi mồi chạy lồng

hoangphuocson

Thành Viên
Điểm
6
Ðề: mồi chạy lồng

bể nước trời là bể hoàn toàn,coi như con mồi đó chỉ nuôi hót chứ k làm đc j cả,đấu lồng cũng kém

bể nước trời là bể hoàn toàn,coi như con mồi đó chỉ nuôi hót chứ k làm đc j cả,đấu lồng cũng kém

bây giờ mà kẹp nó vơi con mới bẩy về nó có chơi ko bác? lúc về em cho nó chơi với con mồi của thằng bạn mà nó vẫn chơi bình thường.

có 1 nước chữa là em bắt được em mà rượt nó chạy. bỏ vào lồng cho con mồi đá vài mỏ. hehehe tấc nhiên là mình đứng đuổi con bổi chạy chứ để ko ko là mồi bể luôn đó. Hehehe mồi mà bị bổi đá chạy thì khó chữa đó.

có 1 nước chữa là em bắt được em mà rượt nó chạy. bỏ vào lồng cho con mồi đá vài mỏ. hehehe tấc nhiên là mình đứng đuổi con bổi chạy chứ để ko ko là mồi bể luôn đó. Hehehe mồi mà bị bổi đá chạy thì khó chữa đó.

thank bác, em đưa con bổi đó đến gần thì con mồi cứ đòi đá, em nghỉ là nó vẫn chưa bể, con mồi này là em nuôi từ chim con lên, đây là em thứ 31 mà em dùng con mồi này bắt đc.

Mồi của Ông hoangphuocson bể rồi, tất cả các anh em pro,.vip + cùi bắp của Diễn Đàn có mồi chưa bể đem đến đá với mồi bể của cụ hoangphuocson đi, không pít gì ngồi mà chém lung tung :-o

Mồi của Ông hoangphuocson bể rồi, tất cả các anh em pro,.vip + cùi bắp của Diễn Đàn có mồi chưa bể đem đến đá với mồi bể của cụ hoangphuocson đi, không pít gì ngồi mà chém lung tung :-o

có biết gì về chim mồi không mà phát biểu xàm , mồi bị bể chim trời thì có thể về nhà vẫn chơi tốt với các con chim bình thường , nhưng đến chỗ lạ mà gặp phải chim dữ , chim có tướng vía , giọng giống con làm cho nó bể là nó sẽ bị lép vế , đứng đần ra ko giám mở mỏ có giám mở thì cũng lí nhí như tụng kinh ,

Chỉnh sửa lần cuối bởi người điều hành:

Anh này nhìn mặt cũng ổn mà sao nói câu nào thấy cũng có vấn đề. Hồi nhỏ có bị ảnh hưởng bom khu khe sanh quảng trị k đó bác. Ae trao đổi vui vẻ bác lại nói như vức hố rác thế, không ăn nhập vào đâu.

Mới vào dd thì vui vẽ từ tốn và cởi mỡ giao lưu chút. Bác là như muốn bay với leo lên trên tấc cả không ah.

có biết gì về chim mồi không mà phát biểu xàm , mồi bị bể chim trời thì có thể về nhà vẫn chơi tốt với các con chim bình thường , nhưng đến chỗ lạ mà gặp phải chim dữ , chim có tướng vía , giọng giống con làm cho nó bể là nó sẽ bị lép vế , đứng đần ra ko giám mở mỏ có giám mở thì cũng lí nhí như tụng kinh ,

Có cả vụ bể chim mồi như vậy nữa, mở mang thêm tầm mắt :D

sáng nay em đưa nó đi bẩy thấy em nó vẫn chơi bình thường, thấy chim ngoài là cứ đâm ra đòi đá, cặp chim trời này củng khá dữ.

thank bác, về nhà con bổi đó rất siêng hót em thấy con mồi củng ko sợ đứng đấu giọng dọa nạt và còn rất sung nữa.

các bác cho em hỏi chút nhé. em có 2 con CM nuôi từ bé cùng 1 con bổi già 3 năm. bây giờ có 1 con rất nhát, kề lồng nó cũng có thái độ nhưng thấy con khác nạt là nó sợ. em tách riêng thì vẫn rất xung. thấy các bác nói bi bể cho em hỏi con của em có phải bị như thế không? có bác nào có cách gì chỉ giúp e với. em cám ơn.o:)

các bác cho em hỏi chút nhé. em có 2 con CM nuôi từ bé cùng 1 con bổi già 3 năm. bây giờ có 1 con rất nhát, kề lồng nó cũng có thái độ nhưng thấy con khác nạt là nó sợ. em tách riêng thì vẫn rất xung. thấy các bác nói bi bể cho em hỏi con của em có phải bị như thế không? có bác nào có cách gì chỉ giúp e với. em cám ơn.o:)
Có thể chim em bị chăm chổ, tức là quen nước chơi nhà, chơi tại vị trí của nó. Cách khống chế là em nên thay đổi chổ liên tục . ngoài ra rất khó có cách nào hơn. Ae tiếp tục nhé

Có thể chim em bị chăm chổ, tức là quen nước chơi nhà, chơi tại vị trí của nó. Cách khống chế là em nên thay đổi chổ liên tục . ngoài ra rất khó có cách nào hơn. Ae tiếp tục nhé

Cám ơn bác nhiều. e thấy đúng như bác nói rồi. e chỉ mang vào chỗ đó là nó hót mà hót cả ngày luôn. :D

em cũng hay đi bẫy nếu 1 em cm mồi bẫy được nhiều bổi rồi mà bị chạy con đó rồi như treo chỗ khác vẫn hót vẫn đấu thì ko sao. em cung đã từng biết 1 con như vậy bi chạy 1 con như sau vẫn đánh được khá nhiều bổi. chủ thớt yên tâm mồi chủ thớt ko sao cả

Con mồi của bạn hồi đó bẩy gần sân bay ta kỏn có phải ko ??????????????

Con mồi của bạn hồi đó bẩy gần sân bay ta kỏn có phải ko ??????????????

có đôi lần củng vào sân bay tà cơn bẩy nhưng chẳng có con nào, phải đi vào thêm 1 đoạn khá xa nữa. bạn củng ở ks à?

bác simphony nói chuẩn... hỏi tý ko phải chứ ở khe sanh đã có phetametamin chưa Toản..... ngoài này người ta gọi là đập đá phá đường đấy , nhìn mặt có vẻ a ngáo a ngơ .....~:>

Bên trên