Có gì mới?
Diễn Đàn Chào Mào

Đăng ký tài khoản miễn phí ngay hôm nay để trở thành thành viên! Sau khi đăng nhập, bạn sẽ có thể tham gia mua bán này bằng cách thêm chủ đề và bài đăng của riêng mình, cũng như kết nối với các thành viên khác thông qua hộp thư đến riêng của bạn!

Chim Mồi Mồi ỏ luôn trong lồng bẫy???

colamtyko

Thành viên Mới
Điểm
0
E đang định huấn luyện 1 chú CM mồi.đang cho sang lồng bẫy đc 3 ngay nhưng chú ý đâm mặt ghê quá. e đinh để cho chú ý ỏ luôn trong đó.xin các pro chỉ giáo như thế có đc không? có sợ chim bị ngoáy không các bác vì e thấy chú ý có hiên tượng luyên '' Thiết cổ công'' thi thoảng lai ngửa mặt đếm sao.hix. Bt o lồng tròn cũng không có hiên tượng này đâu ak! mong các Pro vào chỉ giáo giup e.

Ðề: Mồi ỏ luôn trong lồng bẫy???

bạn nên cho ra đi bạn ah bạn phải tập từ từ cho nó quen với lồng bẩy thường thì để vài tiếng xong sang lồng thường . cứ thế tăng dần còn nếu bạn ép 1 lúc thì chim sẻ hoảng chim bị nhiều triệu chấn lắm
1 là tật lỗi
2 là dể bại chân
3 là đâm mặt chim hỏng
4 là chim bi hoảng
5 là chúc bạn có 1 chú chim ưng ý

Để lồng bẫy nhiều chim bị yếu chân, em cứ cách 2 ngày dồn sang 1 ngày, hom nào bẫy cho sang trước 1 ngày nhé bác...

đừng cho sang nhiều e nó đâm mặt bạn cứ cho e nó quen dần dần thui

chim của bác đã thuần hẵn chưa thế , chắc do lạ lồng em nó đâm ác chiến là phải . Bác phải tập từ từ thôi 2 3 ngày cho em nó sang 1 lần cho quen đã dần dần sẽ hết đâm thôi

up cho bác, chúc bác bán đắt hàng.

chim mồi trước tiên cần là chim phải tương đối thuần người đã bạn ơi. Chim mà tông toác đầu thì nên từ từ thoi kẻo hỏng luôn chú chim.

khi nào đi bẫy hãy cho sang lồng bẫy. nhốt nó trong đó hỏng hết chim đấy bạn ah.

Bên trên