Có gì mới?
Diễn Đàn Chào Mào

Đăng ký tài khoản miễn phí ngay hôm nay để trở thành thành viên! Sau khi đăng nhập, bạn sẽ có thể tham gia mua bán này bằng cách thêm chủ đề và bài đăng của riêng mình, cũng như kết nối với các thành viên khác thông qua hộp thư đến riêng của bạn!

Chim Mồi Một chuyến dạo chơi cùng Chú mồi

Minh_KyYen1010

Thành Viên
Điểm
18
Trước buổi đi đánh chim mấy ngày, nghe cậu bạn chim kể về một chú CM trời khá khôn và thiện chiến (đã có lần 1 mình chú chiến đấu với 3 mồi không biết mệt. Đến 18/10/2010, trời xầm xì muốn mưa em đang làm việc ở cơ quan thì có điện thoại của cậu bạn chim:
- Anh ơi, có dỗi đi đánh chim.
- Anh đang làm. Trời cơn mưa mà.
- Ùi, cơn thôi không mưa đâu, thời tiết này chim chơi hăng anh à. Em đang máu chinh phục em hôm trước kể với anh. Em đi trước nhé, khi nào ra anh mang theo súng nhé (cái máy quay cầm tay các bác ạ). Đến gần 11h em xong việc về đến nhà chưa kịp ăn uống xách luôn súng đi. Gần đến nơi đã nghe thấy tiếng cm đấu nhau, rồi tìm chỗ núp, rồi lia ngắm và...bắn liên thanh luôn, đây ạ:
[YOUTB]http://www.youtube.com/watch?v=rLrgxzLwXfg[/YOUTB]
Chim trời đấu với mồi cả buổi đã mệt nên có phần kém hưng phấn nên chỉ lượn qua lại hót đấu. Tiếc hùi hụi vì em không bắn được đoạn đầu gay go (chim trời khôn lắm, chỉ đá 2 sườn lồng mà không nhảy cầu tử). Thế là cậu bạn lại thêm một buổi xách mồi về không vì bụng đã đói, mắt đã mờ vì theo dõi. Mười ngày sau thì em nhận được tin vui vì cậu bạn đã chinh phục được em chim trời đó.

Ðề: Một chuyến dạo chơi cùng Chú mồi

mới đầu nghe có vẻ nghĩ là chim hay đó,nhưng xem clip thì chim có hay gì đâu hả bạn,cả mồi lẫn trời,chim như vậy thì bẫy máy ngày rồi gì nữa,chim đá có hay gì đâu.

Chỉnh sửa lần cuối bởi người điều hành:

mới đầu nghe có vẻ nghĩ là chim hay đó,nhưng xem clip thì chim có hay gì đâu hả bạn,cả mồi lẫn trời,chim như vậy thì bẫy máy ngày rồi gì nữa,chim đá có hay gì đâu.
Vâng, quả là đoạn clip đó không hấp dẫn, vì lúc quay đã gần 12h, chim mệt, người đói mà:D. Thêm nữa là cả mồi và chim trời đều đang vào thời điểm thay lông (mồi mới xong khoảng 1 tuần) nên chúng chỉ hăng hái lúc đầu (chim trời cũng nhảy đá sườn lồng 4,5 lần):D. Ngoài bắc đang vào mùa rét cũng là nguyên nhân làm chim cò xuống lửa, nhất là chim trời. Sẽ có dịp góp vui với các bạn những clip khác hay và hấp dẫn hơn.

Thân!

Vâng, quả là đoạn clip đó không hấp dẫn, vì lúc quay đã gần 12h, chim mệt, người đói mà:D. Thêm nữa là cả mồi và chim trời đều đang vào thời điểm thay lông (mồi mới xong khoảng 1 tuần) nên chúng chỉ hăng hái lúc đầu (chim trời cũng nhảy đá sườn lồng 4,5 lần):D. Ngoài bắc đang vào mùa rét cũng là nguyên nhân làm chim cò xuống lửa, nhất là chim trời. Sẽ có dịp góp vui với các bạn những clip khác hay và hấp dẫn hơn.

Thân!
mình k nói la chim đá hay với k hay,mà ngay cả giọng hót kìa cả chim mồi lẫn chim trời đó, mà nhìn dáng chim cũng k đẹp phải k bạn.mình cũng rất đam mê chào mào,hiện tại nuôi cũng khá nhiều em được tiển chọn mùa vừa rồi,còn nhát,chưa căng lửa, mình cũng thích đi bẩy lắm.(đi bẩy chim mà có máy quay thi thích nhỉ,mình mà có máy quay thì nhiều clip hay lắm đó) có gì cùng giao lưu nhé.minh ở quảng trị

Bên trên