Có gì mới?
Diễn Đàn Chào Mào

Đăng ký tài khoản miễn phí ngay hôm nay để trở thành thành viên! Sau khi đăng nhập, bạn sẽ có thể tham gia mua bán này bằng cách thêm chủ đề và bài đăng của riêng mình, cũng như kết nối với các thành viên khác thông qua hộp thư đến riêng của bạn!

Chim Mồi một ngày tốt lành với lyden78

lyden78

Thành Viên
Điểm
16
chả là hôm nay cho thằng cu con đi khám bệnh về vừa về đến nhà tự nhiên thấy dàn chào mào nhà mình nổ ầm lên,mình chạy ra xem thì thấy một em chim ở ngoài đứng ở dây điện hót đấu với dàn chim nhà mình liền cho em mồi vào lồng ra nghênh chiến em nó xuống đá rất rữ nhưng ko chịu nhẩy cầu mà nhẩy bu vào lồng của mấy em đang nuôi để đánh và ăn chuối.mình lại treo thêm một em mồi nữa nhưng chỉ đứng đấu chứ rứt khoát ko nhẩy mà cứ chực đánh mấy em ở lồng nuôi thôi,minh đành cất hết các em lồng nuôi đi chỉ để lại hai chú mồi nhưng vẫn ko nhẩy khi mình đến gần chú ta cách 50cm thì chú ta cứ đứng yên hót ko thèm bay lên mình đoán là của bác nào bị sổng lên chạy vào cầm cái lồng ko ra cho ít chuối vào thì e nó bay cái vèo vào lồng luôn thế mới sướng chứ các bác ạ

Ðề: một ngày tốt lành với lyden78

bớ bà con cô bác ai xổng chào mào Khủng đến ngay nhà lyden78 nhận chim nhé:).chúc mừng bác bắt được chim hay

Chúc mứng bác nhé he he he he tự nhiên có con chim hay

thanhk các bác nhé chắc số hên lên tóm được em nó

:))Chắc bác này sáng vội đưa con đi khám mà trước đó cho cm nhà ăn quên k đóng cửa lồng để em nó sổng ra đây mờ:)). Không phụ công bác ra ra vào vào chuyển mồi vào bẫy rùi cất dàn chim vào nhà. Mừng bác may mắn có thêm "đinh"!<:p=D>

thanhk các bác nhé chắc số hên lên tóm được em nó

thôi cho chú xin lại đê...con đó là của chú làm xổng đó....tả đặc điểm này: là chym CM,có chân,có mỏ,có mắt.....đúng ko
:bz:bz:bz:bz:bz:bz:bz:bz

mồng 1 mà lắm bác hên nhỉ, một ông gãy 5 răng ăn kon hàng trong túi giấy, giờ đến bác tự dưng có chào mào khũng. thèm quá:D

chúc mừng bác có em khủng vào nhà! thèm quá!

Híc chim của em sổ lồng đó bác ơi, cho em xin lại với. Đầu tháng bác đã hên vậy rồi tin mừng đó bác ợ

Chúc mừng bác sáng sớm có lộc vào nhà!

thanhk các bác nhé hôm ysáng ra mở áo lồng là em nó choảng luôn thế mới sướng chứ nhưng chim chưa được căng cho lắm vì em nó còn thiếu ít lông đuôi và hôm nay lại rét đậm nữa lên ko căng được mấy

chết chim thế mà bác cũng bắt bác chưa nghe câu chim xa cá lặn hả?????????????????????

thôi cho chú xin lại đê...con đó là của chú làm xổng đó....tả đặc điểm này: là chym CM,có chân,có mỏ,có mắt.....đúng ko
:bz:bz:bz:bz:bz:bz:bz:bz

Hắn có cái mũ trên đầu, hai má có màu đỏ, và phần lông ở đít cũng đỏ luôn có phải không? Thôi thì tối nay mong em nó sẽ "về" trong giấc ngủ của anh LamVLam

Cánh đây mấy hôm cũng có hai con đến nhà mình, một con đuôi thì to nhưng đã cụt rồi nhảy vào đá với chim nhà, mình tóm được nhưng thấy tướng mạo xấu xí nên thả ra rồi hẹn ngày sau lông lá mọc đủ đến thì nhất quyết thu nhận là đệ tử.
Chim đó không khéo là chim phóng sinh ngày đầu tháng bác ạ! chứ chả phải ai sổ lồng đâu, bởi vì cữ thỉnh thoảng vào ngày đầu tháng là lại có CM đến, nhìn lông lá te tua, háu ăn lì lợm. chắc chắn chim phóng sinh...

Cánh đây mấy hôm cũng có hai con đến nhà mình, một con đuôi thì to nhưng đã cụt rồi nhảy vào đá với chim nhà, mình tóm được nhưng thấy tướng mạo xấu xí nên thả ra rồi hẹn ngày sau lông lá mọc đủ đến thì nhất quyết thu nhận là đệ tử.
Chim đó không khéo là chim phóng sinh ngày đầu tháng bác ạ! chứ chả phải ai sổ lồng đâu, bởi vì cữ thỉnh thoảng vào ngày đầu tháng là lại có CM đến, nhìn lông lá te tua, háu ăn lì lợm. chắc chắn chim phóng sinh...

ko phải như vậy đâu bạn ơi mai tôi chụp hình cho các bạn xem lông lá bóng mượt hầu to mào lân nhìn phê luôn

hôm nay chụp ảnh em nó cho các bác đánh giá hộ nhé

em nó đây ạ

Chỉnh sửa lần cuối bởi người điều hành:

Bác này coi vậy mà bẩy chim sướng à nha, con này không phải hấu đá nữa mà là hấu ăn rùi, chúc mừng bác.

Bác này coi vậy mà bẩy chim sướng à nha, con này không phải hấu đá nữa mà là hấu ăn rùi, chúc mừng bác.
bác nói rất chuẩn em này chắc ai nuôi rạn lắm rồi mình mới bắt mà sờ vào người ko nhẩy nhót gì mấy hót cũng phê luôn,hôm nào em nó thay lông song căng lên làm cái cip cho các bác nghe nhé

bác quả là người may mắn ,chuyên bắt được chim người khác sổng,còn em thì hay sổng chim để người khác nuôi hộ:-"

chà bác may mắn quá nhỉ chúc mừng bác

Bên trên