Có gì mới?
Diễn Đàn Chào Mào

Đăng ký tài khoản miễn phí ngay hôm nay để trở thành thành viên! Sau khi đăng nhập, bạn sẽ có thể tham gia mua bán này bằng cách thêm chủ đề và bài đăng của riêng mình, cũng như kết nối với các thành viên khác thông qua hộp thư đến riêng của bạn!

Chim Mồi muốn mua 1 em chào mào mồi

manhpin

Thành viên Mới
Điểm
1
chả là mấy hôm nay mình đi bẩy chào mào mà kô được em nào cả ? mình có em mào già đã bẩy được 1 em má tráng rồi . nươc chơi rất tốt . ma sao chim ngoài kô chịu vào . vì thế mình nhờ các cao thủ gíp mình với. thanhkis anh em

Ðề: muốn mua 1 em chào mào mồi

bác bẫy được e má trắng vậy bác lấy ra liền hay để đó 1 chút.. vs lại nhìu khi chim bác dữ quá chim ngoài sợ. chạy hết

chán nhỉ ? sao kô thấy các cao thủ đâu nhỉ

mình cũng kô biết sao nũa . cứ thấy chim ngoài la nó ché rồi mua máy lung tung luôn . ma chim trời nó cứ đứng vậy ma cũng kô bay đi

chim mồi dữ quá bẫy chim cũng đâu có được, nếu bạn bẫy được con má trắng kia thì khả năng trong lông chim mồi của bạn có hoa quả thì chim má trắng nó vào ăn chứ không phải vào đánh nhau

các bác k biết toàn nói pét.minh đi bẫy mấy năm rồi rút ra một điều chim rừng k bao h biết sợ chim mồi.khi chim đang nuôi con hay đi theo đan thì k ham đấu đá thôi.chim khi mới gep đôi chia lãnh thổ thì chim mồi càng ác bẫy càng nhanh càng dễ.

manhpin bạn ở đâu vậy nếu ơ tp thì bạn có bán chim k nếu đc giá cả hợp lý để lại cho mình nha

các bác k biết toàn nói pét.minh đi bẫy mấy năm rồi rút ra một điều chim rừng k bao h biết sợ chim mồi.khi chim đang nuôi con hay đi theo đan thì k ham đấu đá thôi.chim khi mới gep đôi chia lãnh thổ thì chim mồi càng ác bẫy càng nhanh càng dễ.

ôi zời thiên lôi vào chém 1 câu thật là ác chiến quá đi hả @@! đúng là kinh nghiệm đầy mình có khác :)):)):))

Chim rừng thì còn gì phải nói, chế độ ăn uống ngủ nghỉ, tập tành theo quy luật nhất định rồi, căng cứng,chả biết ngại con chim lồng nào cả.

có cao thủ nào giúp mình với !!!!!! mình làm đủ mọi cách rồi mà kô đánh được em chào mào này . đánh đúng cận ổ nó ma vẫn kô được . cắm cả bẩy nha ma cũng kô được . mồi và nó cú đấu giọng mãi mà kô nhảy

sáng sớm đi sớm ấy: treo nhánh thế cho nó nhảy + lồng bẫy thì cần rào hoa lá vào. mà bạn ở đâu thê

con mồi già nó dữ quá thì con má trắng nó chỉ sợ mất dép ko bao h chịu vô cầu tử cả... nếu bạn mún bẫy má trắng thì lấy con chim cùi cùi thì ôk :D . mình có mồi 1 mùa chiến đêm đi bẫy nó hót dụ chim về.. nó kêu đc vài em má trắng về con mồi ché 1 phát thì con má trắng chạy mất dép ôi má ơi :-ss:-ss

Chắc mồi già rồi không hấp dẫn được mấy em mái nên thành ra mái không xung thì trai làng không thèm ngó nghiêng giữ gái làng í mà :))

vậy là mồi của bác chưa đạt rồi. em cũng có 1 em mồi cũng bẫy như bác nhưng chim ngoài vào đánh nhau 4 ngày mới sập bẫy đấy.

mình cũng có một e mồi nhưng chim của mình toàn bẫy đc má trắng thui ak. có hum đc tới 3-4 e.

Chẳng hiểu mồi các bác thế nào chứ e đi bẫy, con nào đền mà đấu thì ko quá 1 tiếng dính bẫy,nhanh rhif 10 phút.

có cao thủ nào giúp mình với !!!!!! mình làm đủ mọi cách rồi mà kô đánh được em chào mào này . đánh đúng cận ổ nó ma vẫn kô được . cắm cả bẩy nha ma cũng kô được . mồi và nó cú đấu giọng mãi mà kô nhảy

hồi trước mình từng bẫy 1 em , bạn cứ lên tải tiếng hót chào mào thái no chẻ ghê lắm nhưng bạn phải có cái cục nghe nhạc mp3 nha , rùi treo lồng bẩy có con chim mái trong đó , trong lúc này bạn cứ lấy cục mp3 đó mà mở lên theo phản xạ thì chim rừng nghe tiếng thì xuống bạn bỏ vào lòng bẩy cùng con chim mái , khoảng 10 phút sau thì chim rừng nó cũng nhảy vào bẩy thui

tóm lại là khu đấy chim nó ko gấu.con gấu bị tóm rồi cũng nên.vì vậy mà ko có con nào đến đấu.

chả là mấy hôm nay mình đi bẩy chào mào mà kô được em nào cả ? mình có em mào già đã bẩy được 1 em má tráng rồi . nươc chơi rất tốt . ma sao chim ngoài kô chịu vào . vì thế mình nhờ các cao thủ gíp mình với. thanhkis anh em

bạn xem em này được thì alo cho mình
http://chimcanhvn.com/forum/showthread.php?p=561457#post561457
http://www.youtube.com/watch?v=ugvG7g21zUw&feature=player_embedded
http://www.youtube.com/watch?v=18jLQMXNNFs&feature=player_embedded

bẫy thì phải có time, chứ có phải cứ đi là bẫy đc đâu........có lần cả tháng k bẫy đc, nó đến lại đi,,,,,,,,đấy là chuyện bình thường.........mà 1 lần bẫy b đi bao lâu?.......khà khà......phải kiên trì bạn nhé..........

Bên trên