Có gì mới?
Diễn Đàn Chào Mào

Đăng ký tài khoản miễn phí ngay hôm nay để trở thành thành viên! Sau khi đăng nhập, bạn sẽ có thể tham gia mua bán này bằng cách thêm chủ đề và bài đăng của riêng mình, cũng như kết nối với các thành viên khác thông qua hộp thư đến riêng của bạn!

Chim Mồi ngày đầu tiên bẫy chim ,thất bại!!!

bitter

Thành Viên
Điểm
16
con CM của e dạo này căng quá, nhìn thấy tay người là nó muốn rỉa.
cây hồng ở vườn nhà e thì suốt ngày có 1 đàn CM đến ăn ,có vài con nhìn tướng tá đẹp phết nên sáng nay e liền mượn tạm cái lồng bẫy của thằng e về bẫy thử xem thế nào. lúc đầu thấy nó hót lắm mồm quá ,gọi được rất nhìu Cm đến gần đó nhưng chả con nào bay đến cây hồng nữa ,chỉ đậu ở những cây vải gần đó ,được 1 lúc thì con Cm của e ché ầm lên ,thế là lũ kia bay sạch ,sau đó chả con nào bén mảng đến nữa .Kết quả sau cả buổi bẫy chim là trắng tay :)|
Bác nào có kn bẫy chim bảo e với ,có thể bẫy lồng không ,chỉ cho quả vào có được không .nhìn mấy con chim suốt ngày lượn lờ mà thèm ghê

Ðề: ngày đầu tiên bẫy chim ,thất bại!!!

bác mua lưới về bẫy chứ chim bác như thế thì bẫy sao dk

tìm con má trắng hay mới chớm đỏ siêng hót về làm mồi ấy , đảm bảo ăn ngay

nếu chim của bạn căng quá mà chim rừng sợ.thì chứng tỏ con chim rừng kia chưa căng vì mùa này chim hầu hết đang thay lông nên chưa căng ,chim nhát lười đành nhau.nếu bạn thích máy con kia quá thì mua nhựa bẫy chim về mà dính.v.v.v

mùa này bẫy chim hơi khó vì chim rừng không chịu đấu. có thể mồi của mình k chuyên nghiệp hay sao ý.

các bác nói đúng rồi đấy ạ
CM e lần đầu tiên làm mồi mà, lúc đầu thì nó gọi ,lúc đến gần thì nó lại đuổi
có lẽ e phải dùng nhựa thôi

Bác kiếm 1 con già trời đứng lồng 1 tý chỉ cần siêng hót ko cần căng lắm sẽ dể bẩy hơn.Mùa này chim trời thì toàn lứa đuôi tầng hoặc bổi trời ko có lửa nên chỉ dùng Mồi Du chứ ko nên chơi Mồi Cương đựoc.Chúc bác sớm bẩy được chim#-o

bỏ trái cây zo lụp thì nó bay vào ngay

nếu bác muốn bẫy số lượng thì dùng lưới( em rất ghét)
còn bác muốn bẫy chim để chơi thì nên bẫy đấu
con chim của bác ché mà chim trời bay đi thì một là chim trời đang trong thời gian mất lửa không đấu ganh( đợi ít nữa phục thù)
hoặc là chim trời kém hơn chim mồi nên không dám đấu( loại này không cố bẫy làm gì)
tuy nhiên mùa này vẫn có con thật sự xuất sắc đó
những con như thế chắc chắn sẽ đấu với mồi của bác và dính bẫy
bác nên kiên trì vì những con thế này có khi vài ngày mới dính bẫy
chúc bác thành công!

chim căng quá bẫy sao đc , nghe tiếng ché nhiều là chim rừng bay hết ko giám vào đâu

đúng là mùa này bẫy chim kiểu gì ấy @.@ chim rừng ko thấy đấu,treo mồi lên chơi từ sáng đến trưa,gặp chim rừng nào lảng vảng gần là ché bung cánh đấu luôn,nhưng chim rừng lại bay mất ~.~ trước 1 sáng cũng pải làm đc 2 con,dạo này toàn xách lồng đi xog xách lồng về :x

bác thử tìm thêm 1 em mái đi mồi thử xem , để chim trống mồi hót gọi chim về rồi móc mái lên đánh

Con chaò mào ,bạn căng wá ,mà chim bày kó bẩy lắm bạn à,bạn mua chim cm mái về là dể bẩy chim bầy nhất ,chúc bạn may mắn

Hj có con thầy dạy cho nó thì tốt. thôi kệ bác ạ, cứ đuổi. con nào máu quá thì vào. nthe lại được chim ngon.

chim của bác căng quá ché ầm ầm tụi kia sợ là phải

Mở bán 200 nền nhà phố thương mại và 80 nền biệt thự sinh thái dự án bán đảo xanh Sunrise River tại TP.Bình Dương
Sổ đỏ thổ cư , 3 mặt giáp sông, thiết kế theo phong thủy Á Đông
Liền kề trường đại học Thủ Dầu Một .
Giá chỉ có : 270 triệu/ nền 150m2 ( 5x30)
Nhận đất xây dựng ngay. LH : 0902 548 379 Ms Thủy.

nếu bác muốn bẫy số lượng thì dùng lưới( em rất ghét)
còn bác muốn bẫy chim để chơi thì nên bẫy đấu
con chim của bác ché mà chim trời bay đi thì một là chim trời đang trong thời gian mất lửa không đấu ganh( đợi ít nữa phục thù)
hoặc là chim trời kém hơn chim mồi nên không dám đấu( loại này không cố bẫy làm gì)
tuy nhiên mùa này vẫn có con thật sự xuất sắc đó
những con như thế chắc chắn sẽ đấu với mồi của bác và dính bẫy
bác nên kiên trì vì những con thế này có khi vài ngày mới dính bẫy
chúc bác thành công!
Comment hay này
Cần phải kiên trì thì mới tìm thấy chim hay, chứ cứ bẫy tràn lan, rồi bẫy bằng mồi hao quả thì được nhiều chim nhưng ko biết chim nào hay chim nào dở. Cuối cùng nếu nhiều chim quá cũng chỉ phóng sinh bớt đi thôi (Giống mình) =D>

Bên trên