Có gì mới?
Diễn Đàn Chào Mào

Đăng ký tài khoản miễn phí ngay hôm nay để trở thành thành viên! Sau khi đăng nhập, bạn sẽ có thể tham gia mua bán này bằng cách thêm chủ đề và bài đăng của riêng mình, cũng như kết nối với các thành viên khác thông qua hộp thư đến riêng của bạn!

Chim Mồi Phép lạ chào mào mới bẫy được ngay tức thì

tranduytoan

Thành Viên
Điểm
16
Cách đây khoảng 30 phút trước khi đăng bài viết này, mình mới bẫy được một em nên vừa vui vừa buồn ra đây post bài viết này lên Diễn Đàn.
Sáng nay mình xách con chim nuôi chừng 5 tháng đi bẫy, không may chim tuông lồng rồi sỗng mất, vừa tiếc vừa buồn đang định bỏ về thì nghĩ ra một kế bỏ quả chuối vào lồng bẫy để dụ chim chào mào. Không ngờ chưa đầy 1 phút thì 1 em lại dính bẫy "không phải là em của mình tuông"
Lạ một điều là con này mới bẫy được nhưng dạn lắm. vừa cho vào lồng nuôi là tự ăn chuối và cám luôn, lại hơn thế nữa là đứng gần nó không bay. Thằng bạn mình nói là chim ai nuôi bị sỗng nên mới bẫy lại được. Vì lông cánh nó đen lắm "Với chim trời thì lông bao giờ cũng bạc" Mình không biết có đúng là như vậy không nên post bài viết lên kính mong các bậc anh chị có kinh nghiệm chỉ xem con chim mới bẫy này có ngon không?[-(
Trần Duy Toản. 0164.999.7808

Chỉnh sửa lần cuối bởi người điều hành:
Ðề: Phép lạ chào mào mới bẫy được ngay tức thì

đuúng chim sỏng đấy. ông trời cho con chim hay

Cũng phải xem e nó thế nào đã mới là ngon hay ko nhưng mà cứ bẫy được là vui, mỗi chủ chim bị mất đang ngồi tiếc:)

Mình ở nhà toàn bẫy được chào mào bạn à,chỉ việc ngồi im mà chờ chim tới thôi.Chim hay hay dở còn tùy

Hay là chim mái của ai nuôi non lên rồi thả bỏ các bác nhỉ! Nếu là chim trông có khi vài ngày nữa chủ cũ qua xin lại, hihi mong là không phải vậy!

Chúc mừng bạn!

Nếu như bạn nói thì xin chúc mừng bạn.

sao chủ thớt k cho biết là em nó hót hét thế nào.cứ để ae phải đoán già đoán non,trống với mái.hì

mình thì khác bạn 1 chút
Vác cái lồng bẫy khuyên và chào mào đi bẫy
Ngồi xa và khuất không để ý bị thằng nào lấy mất cả chào mào mồi và lồng bẫy
Chán định về lại ngồi lại bẫy khuyên
Bẫy dc con khuyên nhà ai xổng, về líu thôi rồi. mấy ông anh hỏi mua 1 triệu ko bán
hihihi

con chim bác bẫy được là của em đấy. hà hà. hôm nào cho em xin lại nhá :D

thôi đúng chim em sổng rồi.tình hình em qua xin lại chim :D

2 bác mỗi ng có 1 con rồi mà còn tham đòi them nữa ha? thêm 1 con nữa đi đứng kiểu gì đây :D nói chơi, đừng gian :D

mình thì khác bạn 1 chút
Bẫy dc con khuyên nhà ai xổng, về líu thôi rồi. mấy ông anh hỏi mua 1 triệu ko bán
hihihi

các bác toàn chết đuối vớ đc cọc :( chả bù cho e , chim đi là đi luôn chả có con nào về:(

Chim đó là chim sẫy lồng rùi.Hay hoặc dỡ nuôi rồi mới biết dc bác ah.hehe.bác cứ để đó vai hom là con chào mào củ của bác nó về lai.bac có thể bắt lại ^^! bẫy chim Đồng Nai

bác cho em xin cái địa chỉ mai em đến xin lại chim.chim đó chắc của em xổng mất rồi

mình thì khác bạn 1 chút
hihihi
Sao nó 0 lấy nốt cả cái lồng bẫy lẫn e khuyên nhỉ??? :D:D:D Trộm cắp có chọn lọc !!!

dung mung vôi ban á. dung day la chim nha ai sông.biet dau nguoi ta tha di thi sao. vi la chim mai' nuôi lam ji cho ton cam. ban phai de dan dan. xem em no co phai chim duc ko thi hay~ mung

lạ mà cũng chẳng có gì cả tùy duyên mội người thôi
thôi

Cách đây khoảng 30 phút trước khi đăng bài viết này, mình mới bẫy được một em nên vừa vui vừa buồn ra đây post bài viết này lên Diễn Đàn.
Sáng nay mình xách con chim nuôi chừng 5 tháng đi bẫy, không may chim tuông lồng rồi sỗng mất, vừa tiếc vừa buồn đang định bỏ về thì nghĩ ra một kế bỏ quả chuối vào lồng bẫy để dụ chim chào mào. Không ngờ chưa đầy 1 phút thì 1 em lại dính bẫy "không phải là em của mình tuông"
Lạ một điều là con này mới bẫy được nhưng dạn lắm. vừa cho vào lồng nuôi là tự ăn chuối và cám luôn, lại hơn thế nữa là đứng gần nó không bay. Thằng bạn mình nói là chim ai nuôi bị sỗng nên mới bẫy lại được. Vì lông cánh nó đen lắm "Với chim trời thì lông bao giờ cũng bạc" Mình không biết có đúng là như vậy không nên post bài viết lên kính mong các bậc anh chị có kinh nghiệm chỉ xem con chim mới bẫy này có ngon không?[-(
Trần Duy Toản. 0164.999.7808

Có khi lại thả ra con săn sắt, rồi bắt lại được con cá...rô cũng nên ý chứ
Chủ thớt cứ nuôi vài bữa xem em nó ntn, dù sao cũng chúc mừng :)

Bên trên