Có gì mới?
Diễn Đàn Chào Mào

Đăng ký tài khoản miễn phí ngay hôm nay để trở thành thành viên! Sau khi đăng nhập, bạn sẽ có thể tham gia mua bán này bằng cách thêm chủ đề và bài đăng của riêng mình, cũng như kết nối với các thành viên khác thông qua hộp thư đến riêng của bạn!

Chim Mồi Quà giáng sinh & năm mới!!!

zNavy

Thành Viên
Điểm
18
Địa chỉ
Flame flower city
Sáng nay đang làm việc thì bà xã nt bảo có mua chim CM ko em bán cho, em mới bẫy được con CM to lắm. :-o
Ngay lập tức tít tít tít ... calling....
zNavy: .... (chưa kịp nói gì)
Bà xã: Mua CM ko em bán cho? Em bẫy đc con CM to lắm. :)
zNavy: ở đâu đấy?
Bà xã: Sáng em đang ở trong nhà thấy mấy con CM của anh kêu ầm ĩ lên, em ra thấy có con CM đậu trên dàn đang hót, xong lại còn xuống tranh ăn chuối với mấy con hôm qua anh mới bẫy về nữa.
zNavy: $-) thế cơ à!
Bà xã: Em thấy thế nên lấy cái lồng bẫy rồi gài quả chuối vào nó nhảy vào ăn luôn. :) (Từ trước đến h em có dạy vợ bẫy chim bao giờ đâu chứ??? mà mình cũng chưa bẫy bằng chuối bao giờ thế mà bít gài chuối vào dụ chim cơ đấy)
zNavy; Good! Trưa anh về. :eek:)

Trưa về đến nhà thì bà xã bẫy đc ko bít nhốt vào đâu nên nhét luôn vào lồng bẫy. :|

Và đâu là dung nhan của em nó khi sang lồng mới!

Merry X'mas & Happy new year!!!!!>:D<

Ðề: Quà giáng sinh & năm mới!!!

chúc mừng zNavy nhé chắc là chim của ai sổng đấy
cố găng chăm cho tốt nhé

mình nghĩ chắc chắn con này bị sổng ra đây! chúc mừng bác có lộc vào nhà,nhìn em nó đẹp đấy !

chúc mừng bạn song hỷ,vừa bẫy được chim sổng của ai đó,vừa có vợ yêu biết bẫy chim yêu chim.mong anh em ai cũng kiếm được cô vợ như vợ của bạn

Con này là chim sổng, ai có duyên thì được hưởng! hi hi!

hjk anh zNavy lập thêm 1 nick chimcanhvn cho bã xã nữa đi:-" , cùng một hội mê chim luôn.
Chúc mừng nghen , cm tuyệt quá

Chúc mừng bác nhé. "Đồng vợ đồng chồng chim nào thoát được".Chim đẹp thật !

- Chúc mừng bác nhé em ái mộ bác quá cơ, không ngờ tình yêu chim cò của bác đã ngấm qua vợ từ bao giờ không biết he he he he bác chưa dạy mà bác gái biết gài lụp bẫy mà còn biết gái chuối để dụ chim thì quá tài. Đúng là chồng nào vợ nấy con chim này chắc là chim của ai sổng giờ nó mà đổ giọng Huế hay TM thì " chết tui luôn ấy chứ hi hi hi hi " chúc bác noel an lành, hành phục với BX thân yêu và đàn chào mào nhé.

Ôi Trời............. Hết sẩy.............. :D

Có được bà xã như vậy với em chim này, thì có phải ..... đi gù gù một tuần cũng thấy sướng. =)) =)) =))

Thân :D

Chúc mừng bác bẫy được chim đẹp. Mà có bà vợ bẫy chim giỏi vậy anh em diễn đàn cẩn thận không lại cứ thả chim ra để cho vợ bác zNavy bẫy là không được đâu nha :D

con này chắc là hay lắm nhìn trông được đấy anh à

Hi! Cám ơn các bác đã động viên em và bà xã nhà em. Em cho bà xã đọc bà ý xúc động lắm, nhất là lời động viên của bác Diabay (thâm thúy quá! :D).
Em này bà xã nhà em bẫy được là chim nhà ai sổng các bác ạ! Chim đã nuôi được ít nhất 1 năm lồng, chim đẹp, lông lá mượt, bận đi làm nên cũng chưa nghe được giọng em nó. :)
Một lần nữa cám ơn các bác đã động viên vợ chồng em! :)

Chỉnh sửa lần cuối bởi người điều hành:

Hi! Cám ơn các bác đã động viên em và bà xã nhà em. Em cho bà xã đọc bà ý xúc động lắm, nhất là lời động viên của bác Diabay (thâm thúy quá! :D).
Em này bà xã nhà em bẫy được là chim nhà ai sổng các bác ạ! Chim đã nuôi được ít nhất 1 năm lồng, chim đẹp, lông lá mượt, bận đi làm nên cũng chưa nghe được giọng em nó. :)
Một lần nữa cám ơn các bác đã động viên cả vợ chồng em! :)

ngay từ đầu mình đã đoán là của ai sổng ra
đói quá nên làm liều lao vào tranh ăn với lũ chim nhà bác
rồi lại gặp phải phu nhân bác nên nó phải về tay vợ chồng bác là đúng rồi
chúc mừng bác nhé
khi nào rỗi thì làm cái clip em nó hót cho ae thưởng thức nha

Anh NaVy sướng nhỉ đi làm về còn có quà. Em cũng nghe anh Chinh kể về anh mà chưa được gặp anh. Rất mong hôm nào anh rảnh được gặp anh giao lưu với anh.

Sướng quá vì có bà xã tuyệt và em chim cũng rất đẹp đấy , cái mào cao thật , nhìn nó trong lồng bẩy mà đứng yên cho chụp ảnh thì chắc con này cũng là mồi đấy , anh thử cho đi bẩy xem sao nhé ... Chúc mừng không còn gì hạnh phúc hơn ...

Anh NaVy sướng nhỉ đi làm về còn có quà. Em cũng nghe anh Chinh kể về anh mà chưa được gặp anh. Rất mong hôm nào anh rảnh được gặp anh giao lưu với anh.

Okie. Tuần nào ae cũng gặp nhau đi bẫy rồi chém gió. Hôm nào rảnh thì ae gặp nhau giao lưu.

vợ bác này được đấy đã bẫy được con chim của chồng rồi bây giờ còn bẫy được chim hàng xóm nữa khủng thật

káka bác ơi vớ vẩn nó lại thành mồi đó bác ah. vừa mới đi thanh hoá về mệt quá như vẫn phai len ngó cái đã

ặc ặc ông anh Znavy nì bẫy chim đã sát rùi nhưng bà chị nhà mình có khi còn sát chim hơn ý chứ. Chưa cầm lồng bẫy bao h cũng chả cần chim mồi mà thấy chim trời đến cũng làm phát ăn ngay. Hic có khi hôm nào đi bẫy anh pahir đưa pà chị đi thep luôn theo. Cho thằng Ken đi 1 mình

Bên trên