Có gì mới?
Diễn Đàn Chào Mào

Đăng ký tài khoản miễn phí ngay hôm nay để trở thành thành viên! Sau khi đăng nhập, bạn sẽ có thể tham gia mua bán này bằng cách thêm chủ đề và bài đăng của riêng mình, cũng như kết nối với các thành viên khác thông qua hộp thư đến riêng của bạn!

Thảo Luận Tập cho chim chơi cánh

mobichat

Thành Viên
Điểm
16
Mình có con chào mào ra trường vẫn hót,dang 2 cánh ra,ở nhà cũng siêng hót cả ngày và ché nhưng nó lại rất ít chơi cánh,mới gặp đối thủ thì dang 2 cánh ra,xong rồi thì đứng hót với con kia chứ ko đập đập 2 cánh
ai bít cách cho nó siêng chơi cánh không,con đây là bổi già rừng.Có khi nào 2 bên cánh nó thiếu 2 lông cánh nên nó không dám khoe không nhỉ:-/:-/con này từ lúc mua đến giờ 5 tháng rồi vẫn không chịu thây lông,trên đầu vẫn còn 2 dấu trầy do chui nan mà không chiu ra lông

Ðề: Tập cho chim chơi cánh

cho tui hoi aemuon tap cho mao choi canh cam on ae nhiu

khi nào thay lông thì hết chầy,nếu chầy nhiều thành sẹo thì khó hết hẳn nắm,còn siêng chơi cánh thì do tố chất từng con thôi tập thế nào đc.

em nghĩ là chim bác chưa găp được đối thủ xứng tầm đấy.vì nhiều con ra gặp chim khác giang cánh xòe đuôi chào nhưng chú chim khác ko chơi thì sau đó nó cũng ko chơi đâu

Chim căng thì hay tít cánh vòn chim tụt độ thì còn gì pải nói các bác nhỉ ^^

Híc chim mình canh quạt muốn rụng luôn nhưng hạ đất thì chỉ canh ra mỏ it quá lười mang đi cội nên có khi nó vậy, đang thay lông mà treo 1 mình nó cứ thấy người cũng zoè hết bản múa miết sợ nó rụng cánh bó tay

con mình ra trường vẫn hót ok không sụp mào,gặp chim lạ kè lồng là xòa 2 cánh ra,nhưng lại hót tiếp chứ không chơi cánh nhiều,nhà mình có con má trắng nuôi lên thì siêng chơi cánh hơn.
Có khi nó chưa chịu thay lông nên không sung lắm không nhỉ,đến tháng này mình tháy con nào cũng thay lông xong hết mà con đó của mình nuôi máy tháng nay chả chịu thay lông,thiếu lông tum lum mà cũng khong ra lông lại,trầy trên đầu mà cũng không chịu ra lại

chim mới 5 tháng chưa bung hết bản chất đâu bạn ah. chờ e nó thay lông rừng xong có lẽ sẽ hay hơn đó. còn muốn chim có nhiều nết hay thì chịu khó mang đi cọ sat, nó sẽ học đc của những e khác bạn nhé

Thứ nhất là chim bạn chưa hăn đã hình thành nết chơi vì còn ít tuổi lồng.Thứ hai k hẳn k chơi cánh là dở, ra mỏ khôn đều mới dở..

Thứ nhất là chim bạn chưa hăn đã hình thành nết chơi vì còn ít tuổi lồng.Thứ hai k hẳn k chơi cánh là dở, ra mỏ khôn đều mới dở..
ra mỏ khôn đều mới dở là sao bác,con mình lúc mua của ông chú,ổng bảo mới mua chim bẫy được.Mình thấy cũng hơi nhát,cầm lồng là nhảy loạn nhưng treo lên hót ngay,lúc mua có trầy đầu nhưng mình mua từ bữa giờ không thấy nó chui đầu ra chỉ nhãy bám lồng.Có khi nào bổi non không các bác.Mà giờ nó đang thay lông hy vọng sẽ chơi cánh nhiều hơn,

Do nết chơi của từng con thôi bạn àsao mà ép được trừ chim tơ

Bên trên