Có gì mới?
Diễn Đàn Chào Mào

Đăng ký tài khoản miễn phí ngay hôm nay để trở thành thành viên! Sau khi đăng nhập, bạn sẽ có thể tham gia mua bán này bằng cách thêm chủ đề và bài đăng của riêng mình, cũng như kết nối với các thành viên khác thông qua hộp thư đến riêng của bạn!

Dinh Dưỡng Thắp đèn đêm sưởi ấm cho chim. Nên hay ko ?!

BINHSON

Thành viên Mới
Điểm
1
Chào các bác. Số là ông già em dạo gần đây nổi hứng chơi chim. Đc ông anh họ em tặng cho mấy con chào mào, ổng chăm dữ lắm. Mùa đông lạnh lẽo, ngoài mặc áo lồng ổng còn nghe ai mách ko biết, thắp thêm 1 bóng đèn tròn cỡ 60w j đấy vào buổi đêm cho chim đỡ lạnh. Vậy các bác cho em hỏi như thế có ổn ko?! liệu chim thấy đèn sáng có thức thâu đêm , hum sau mệt quá bay thẳng lên trời hem:(

Ðề: Thắp đèn đêm sưởi ấm cho chim. Nên hay ko ?!

nếu cẩn thận thì mặc áo lồng kín để trong phòng kín gió là đc, chứ thắp đèn mình cũng sợ chim nó thức cả đêm mất. Còn chym của mình thì bao nhiu áo cũ lôi ra làm áo lồng cho chim hết quây kín mít, miễn là gió và mưa ko lọt đc vào là đc mà.

kín gió là ok chủ thớt ui lennnnnnnn nào upppppppppppppppppp

[-( em cũng bảo thế nhưg ông già em chả nghe, cứ thắp. Em chỉ chơi cây cảnh thôi. Ko khoái chơi chim lắm, chả có tý kinh nghiệm j, bâyh phải lọ mọ học kn hộ ông già:)

thắp đèn 1 thời gian xong chim chuyển qua thức đêm ngủ ngày, lúc nào người lục đục đi ngủ thì chim mới bắt đầu căng hót thì chơi :))

chim non thì cần phải thắp đèn , còn chim bổi thì ko cần đâu bạn .

Có điều kiện thì càng tốt bạn ah....He2:D

The ông ấy có bật nóng lạnh cho chim tắm rồi dùng quạt sưởi halogen cho chim k ha bác

thắp đèn sáng thì chim khó ngủ nhưng ấm hơn khi chim nó buồn ngủ vẫn cứ phải ngủ thôi, thắp đèn thì chim ngủ muộn và dậy muộn ...

:D Bác tháikaca nói chuẩn đấy. Đúng là ông già em có bật nóng lạnh cho chim tắm, 3 ngày 1 lần :)), còn sưởi thì cho thêm 2 cái bóng đèn nữa thôi

Chắc bọn chim ngoài trời về mùa này chết hết mất thôi'

:D Bác tháikaca nói chuẩn đấy. Đúng là ông già em có bật nóng lạnh cho chim tắm, 3 ngày 1 lần :)), còn sưởi thì cho thêm 2 cái bóng đèn nữa thôi
"Đúng là ông già em có bật nóng lạnh cho chim tắm, 3 ngày 1 lần , còn sưởi thì" ... phải nhờ lò sưởi của phu nhân ông già bác chứ bác!!! :D:D:D
E đùa tí cho vui, chứ 0 có ý mạo phạm. Mong bác 0 giận, 0 để bụng. Mà nói thật với các bác các cụ cũng có giai đoạn hồi xuân, nhu cầu sinh lý mà. Các cụ mà có sức khỏe ae mình cũng mừng, chỉ mong các cụ ông đừng có căng quá, lại ché lung tung, khổ các cụ bà. :p =))

Bên trên