Có gì mới?
Diễn Đàn Chào Mào

Đăng ký tài khoản miễn phí ngay hôm nay để trở thành thành viên! Sau khi đăng nhập, bạn sẽ có thể tham gia mua bán này bằng cách thêm chủ đề và bài đăng của riêng mình, cũng như kết nối với các thành viên khác thông qua hộp thư đến riêng của bạn!

Chim Mồi Trung thu bẫy được chào mào và dẻ quạt.

chaomao526

Thành Viên
Điểm
16
Địa chỉ
Thị trấn Sóc Sơn, Hà Nội
Sáng hôm qua chào mừng Trung thu e đem chim ra bẫy, treo chú chào mào ra thì một đàn chào mà khu nhà e lao xuống đòi đánh, hic tội nghiệp e nó nhưng kết quả là một e dẻ quạt máu hơn lao xuống trước và oho dính bẫy e tiếp tục treo lên và 15 phút sau e chào mào mào đinh củ to và trông rất hoành tráng đã sập bẫy tiếp he he vui quá. Tuy nhiên do nghiên cứu nhiều tài liệu chưa thấy nhiều người nuôi dẻ quạt nên e quyết định nhân dịp Trung thu e phóng sinh cho e ấy cho nó lành không lại die thì tội nghiệp lắm hu hu. e sẽ up ảnh sau mời các bác chiêm ngưỡng và đánh giá hộ e nó giúp e thanks các bác nhiều

Ðề: Trung thu bẫy được chào mào và dẻ quạt.

up đi bác ơi
bác ở đâu thế
có bán em mào đinh bộ khủng ko?

upppppppppppppppppp đê để anh em show hàng coi

đợi để mình show hàng cho các bác chiêm ngưỡng đã ah, e không bán đâu thích thì e giao lưu tặng các bác thôi chứ e có phải dân kinh doanh đâu hic hic

Chúc mừng chủ Topic!
Mình đi đánh CM cũng hay dính Sẻ quạt. Mình ví đám sẻ quạt như những chú chim trinh sát vậy, cứ treo mồi lên là chúng xuất hiện trước tiên, thoắt ẩn thoắt hiện, nếu núp không kín bị chúng phát hiện là chí chóe ầm ĩ báo động, không chuyển mồi chỗ khác là chúng lao vào tới luôn. Nuôi Sẻ quạt thì cực khó luôn, mình có biết 1 người nuôi được 1 đôi sẻ quạt từ non lên, biết món khoái khẩu của chúng là ấu trùng Ruồi (con giòi ạ), ông ấy nuôi cả giòi trong quả chín để cho ăn mà đôi sẻ quạt cũng chỉ sống được 2 năm thì toi k rõ nguyên nhân. Vì thế đánh cm chẳng may dính sẻ quạt thì nên thả vì ở ngoài tự nhiên chúng hót cũng khá hay. Hic, lâu rồi chưa được đi đánh cm, thấy ae khoe mà thèm ... nhớ quá...!

Thân!

Ảnh đâu??? Ảnh đâu hả bác. Có bán không vậy?

bác chủ thớt cứ nuôi một thời gian cho em nó hoàn hồn và quen dần với cuộc sống tù đầy đã thì hãy chụp ảnh nha , chứ mới bẫy em nó vẫn còn hoảng và nhảy loạn xạ lên thì chụp ảnh cũng chẳng ra đâu vào đâu cả

Mình hôm nay bận quá không chụp được ảnh, để mấy hôm nữa rảnh rỗi mình chụp ảnh nhờ a e đánh giá cho cái, e này được cái nhảy không đâm đầu các bác ah, không hiểu sao e về quê bẫy cứ bẫy được e nào y như rằng e đó nhẩy rất khôn, không sứt sát mặt mũi gì, không phá vĩ, nói chung là nhảy khá khôn và không bị đâm lồng e nào củ cũng to và mào đinh dựng đứng ít khi thấy cụp ah.

Bên trên