Có gì mới?
Diễn Đàn Chào Mào

Đăng ký tài khoản miễn phí ngay hôm nay để trở thành thành viên! Sau khi đăng nhập, bạn sẽ có thể tham gia mua bán này bằng cách thêm chủ đề và bài đăng của riêng mình, cũng như kết nối với các thành viên khác thông qua hộp thư đến riêng của bạn!

Thảo Luận tư vấn chọn chào mào

yeuchimvn

Thành Viên
Điểm
8
em là người mới chơi chào mào( mới bắt đầu chơi)
mong các bác có kinh nghiệm chơi lâu năm có thể cho e biết là nên chơi chào mào má đỏ hay má trắng được ko ạ.
em cám ơn nhiều

mới chơi thì chơi má trắng đi bạn.má trắng nhanh dạn người nhưng sau này chơi k hay bằng con má đỏ già rứng mà lại phải ép giọng nửa.má trắng lắm tật sấu.
má đỏ thì lâu dạn hơn.chim lâu dạn người chủ dễ nản nhưng khi chơi rồi thì hay hơn má trắng từ giọng hót đến nết chơi.
chim má đỏ già rừng thì cực lâu thuần.khi đã chịu chơi thì chơi mê ly luôn chỉ có nghiền thôi.
chọn má trắng thì chọn con chim đầu mùa mào cao to xác dài đòn và lâu to là được.
chon má đỏ và già rừng thì chon con nào to con dài đòn gốc mào dầy.hầu to mỏ nhỏ và ngắn khi nhảy ít đâm mặt là tạm ổn rồi còn nất chơi thì phải nuôi mới quan sát được.nếu chon chim già rừng thì chọn con nào mặt dử dằn chút chân khô đóng bảng.màu lông đen đậm.nếu chim tố chất thì vậy là ôk

Bên trên