Có gì mới?
Diễn Đàn Chào Mào

Đăng ký tài khoản miễn phí ngay hôm nay để trở thành thành viên! Sau khi đăng nhập, bạn sẽ có thể tham gia mua bán này bằng cách thêm chủ đề và bài đăng của riêng mình, cũng như kết nối với các thành viên khác thông qua hộp thư đến riêng của bạn!

Thảo Luận Xem hộ e col này trống hay mái v mấy bác

Kê chim e nok thái độ lắm a ơi ...bung cánh nũea a ...hix
Đây chỉ là chuẩn đoán - chim trông cũng to con - nhưng chân mào nhỏ - thấy người mào cụp về phía sau thì thường là mái - em nào thấy người thường thì mào dựng đổ về trước thân thu lại dáng ngực ưỡn thường là trống ....... Chuẩn hơn là bạn thấy em nó thường múa cánh xòe đuôi dầu cúi sát cầu lè lưới líu và hót chuyện thì chuẩn men là trống nhé .!

Đấy tối qua em nghi là mái rồi bác cứ k tin.thái độ được một hai lần thôi bác à.con này mào ngắn ngủn nhỏ mí đỏ củng nhỏ mắt tròn vành vạnh thì mái là cao chứ khó thành trống lắm.
Như cụ duongrau đã nói và hôm qua em củng đã tư vấn hai ba hôm nưavaò cám xong bác mang ra chỗ khuất bung áo lồng xem thế nào.chim vừa bung áo quay đi nếu là trống sẽ dựng mào lên cao vươn mình đứng cao cầu ưởn ngực và sổ gịng đấu chim nhà bác ngay nếu mái nó cứ cụp mào cúi mình tìm đường thoát à

Buô
Đấy tối qua em nghi là mái rồi bác cứ k tin.thái độ được một hai lần thôi bác à.con này mào ngắn ngủn nhỏ mí đỏ củng nhỏ mắt tròn vành vạnh thì mái là cao chứ khó thành trống lắm.
Như cụ duongrau đã nói và hôm qua em củng đã tư vấn hai ba hôm nưavaò cám xong bác mang ra chỗ khuất bung áo lồng xem thế nào.chim vừa bung áo quay đi nếu là trống sẽ dựng mào lên cao vươn mình đứng cao cầu ưởn ngực và sổ gịng đấu chim nhà bác ngay nếu mái nó cứ cụp mào cúi mình tìm đường thoát à
Buồn quá bác e nok to yếm đậm thui chắc phóng sinh quá bác ...e nay thấy bung cánh đã thế mà mái tiếc thật ..c ơn 2. Bác ạ

ấy ấy từ từ đã hãy phóng sinh.cứ vào cám chăm vài ba hôm xem nó đi giọng thế nào lở mà tui có nói sai thì uổng đấy.có phóng sinh thì củng để em nó biết vị hạt cám thế naot đả hì hì

ấy ấy từ từ đã hãy phóng sinh.cứ vào cám chăm vài ba hôm xem nó đi giọng thế nào lở mà tui có nói sai thì uổng đấy.có phóng sinh thì củng để em nó biết vị hạt cám thế naot đả hì hì
Tks a ..,e ms kiểm chuéng các kiểu vs lại ông a sang bắt e nok ra xem kiểm chứng thì ổng kêu trống ...vs lại theo lời a duỏngrau thì lúc e ts thì e nok dung mào lên ạ ...hên e ch phóg sinh a ...dù s cung tks a học hỏi dk ít kinh nghiệm hihi

Bên trên