Có gì mới?
Diễn Đàn Chào Mào

Đăng ký tài khoản miễn phí ngay hôm nay để trở thành thành viên! Sau khi đăng nhập, bạn sẽ có thể tham gia mua bán này bằng cách thêm chủ đề và bài đăng của riêng mình, cũng như kết nối với các thành viên khác thông qua hộp thư đến riêng của bạn!

Chim Mồi xin hoi các bác bẫy chào mào

lecongtaohd

Thành viên Mới
Điểm
1
Ðề: xin hoi các bác bẫy chào mào

nói chung là tuy bạn nếu nhưng mục đích là bắt nhiều thi thì thêm mồi trái cây châu chấu còn nếu muốn bắt chim hay thì không thêm trái cây với châu chấu làm gì

em hỏi các bác là , chim mồi của em , em mang đi đấu cới mấy con chim khác nó vẫn lên bình thường , mang bẫy chim dc cả chục con bẫy đấu không mồi , nó hót chóe kinh , nhưng đến khi nó gặp 1 con thì nó chỉ đấu 1 ti xong tịt mít không hót xù lông rỉa lông , mấy lần đầu thì nó còn hót hót , vaigf lần sau nó nhìn thấy không dám hót , mà nhiều lúc con chim trời hót nó con rật mình , em bẫy nó 6 ngày không dc rồi , chim em giò` gặo nó không dám hót , nhưng gặp chim khác vẫn căng bình thường , các bác bảo em phải làm gi

con mồi của bạn sợ em chim trời rồi. nhiều khi con mồi nó chỉ sợ đúng con đấy còn những con khác yếu hơn nó vẫn chơi bạn à, nhà mình cũng có 1 con mồi nó chỉ sợ đúng 1 con duy nhất trong 7 con mình nuôi , hiểu nôm na là nó bị con kia át vía . muốn bẫy em trời kia thì phải dùng mồi khác thôi ^^

Bên trên