Có gì mới?
Diễn Đàn Chào Mào

Đăng ký tài khoản miễn phí ngay hôm nay để trở thành thành viên! Sau khi đăng nhập, bạn sẽ có thể tham gia mua bán này bằng cách thêm chủ đề và bài đăng của riêng mình, cũng như kết nối với các thành viên khác thông qua hộp thư đến riêng của bạn!

Chim Mồi CÁch chỌn mỒi Đi bẪy ĐƠn giẢn nhƯng lẠi cỰc hay

qua_susu

Thành viên Mới
Điểm
1
minh vưa mua 1e cm 150k,cm mà dốt tâp thê y,nhưng loai A,co nghia la lông lá va mỏ vân ngon lành,nuôi đc 1thang,ơ chô minh co chỗ bây hôm đo chán mang đem đi bẫy,ko ngơ nó goi đc rât n cm troi đen,rôi 3e xg đanh,e of minh ve canh va keu vs chim troi ty la chim troi vao đanh lun,hôm do minh bây đc mấy con luôn,nen minh rut ra kinh nghiem chia sẻ vs ae thik đi bây 1cak chon môi đó là:

Ðề: CÁch chỌn mỒi Đi bẪy ĐƠn giẢn nhƯng lẠi cỰc hay

đó là sao hả bác.................

đó là đó là Chém Gió ................

jayđinh đâu vào chém qua_susu đi,thấy ngon ăn thich chém tui ha?

moi ko can hot hay va n,nhung goi cai la chim troi pai den,neu con nao goi ma ko đen đung nuoi lam moi ma ton công,nen moi nuoi ban pai thử xem, ko cần pai ché nhưng pai biet luôn ve ve cánh,chim ko cần dữ lăm,nhưng pai lì,mà mun lì ko bi bể chim trơi thi pai chon chim già,ma mun biet chim già rừng hay ko thi khi chon nên xem chân va hầu,chân pai to,đen nhánh,nhin chân gồ ghề,đăc biệt dươi bàn chân pải trai nhiêu,thi đo la chim già,hâu va đâu to nhin mơi bê vệ,oai phong,noi ít thi hiểu nhieu ma noi nhiều lai ko hiêu,noi tóm lai,la chim moi co 2nc quan trọng,1 la goi đc chim trơi tơi,goi la pai đen lun,2 la đâu đa nhung nc nay ko quan trog =nc gọi,nên nuoi dinh lam moi bạn pai mang lông nuôi ra thư vs chim troi,xem goi đc đến co nhanh ko?chim troi đến co thái đô j ko,co so ko,co biet ve cánh chim trơi ko,neu chim troi đen roi lai bay đi thi stop khoa huân luyen tim e #,co n ng nghi hót hay,đâu đá gioi,thi lam môi đc,nhug ko pai,chon moi pai chuân,(lành nhung pải lì,mau đánh nhau nhung ko đc bốc đồng,cương pai có nhu)đo la kinh nghiêm of minh,co j pản đôi đừng chém manh qa ma hay thư làm theo xem,minh viet đien thoai kho viêt qa,co j thông cảm nha, nhớ nhấn thank,va viet suy nghi of các pan

Nói như you cũng ok lắm .Nhưng chỉ bẫy được chim đói hoặc chim bầy Còn chim cô đọc thì nó khác .Chào mào Dữ nó cũng có cái giá của nó. Chẽ và chơi dữ nếu bắt được em nào thì em đó kô có hiền đâu you .Theo bạn thì sao...... Dù sao cũng thanks you về 1 cách bẫy chim bầy ;;)

minh đã bây đc cả nhưng e dữ,cach chon môi đo ko ngoai trừ nhưng e rất dữ,chim biêt ve canh va lì +già rưng, thì chim dữ va chim j cung đanh đc,con như ban noi thi chi đanh đc nhưg condữ va ca ngay may đc con,minh đa mang chim hay đi đanh n roi,nhưg mãi ko đc con chan lắm,vi chim ma nhát qa ko dám vào luôn,mồi pai đánh đc tất mơi la môi hay bạn à!

chim dại thôi chứ chỗ mình chim nó khôn như dog ý . cách này ko ăn thua đâu.^^

Nói như you cũng ok lắm .Nhưng chỉ bẫy được chim đói hoặc chim bầy Còn chim cô đọc thì nó khác .Chào mào Dữ nó cũng có cái giá của nó. Chẽ và chơi dữ nếu bắt được em nào thì em đó kô có hiền đâu you .Theo bạn thì sao...... Dù sao cũng thanks you về 1 cách bẫy chim bầy ;;)

bạn nói đúng.mồi hãy sẽ có tỉ lệ bổi hay rất cao

thế bác cho e hỏi nước chim gọi thì như thế nào?

Ôi thần gió tái xuất giag hồ nè,hèn j mở topic ra thấy gió thổi vù vù như bật wạt,sướg thế,trời nóg là m khoái vào đọc topic của thần gió lắm,lạnh hết cả ng,mọi ng vào topic bẫy than màu nâu đi,thần gió đag chém nhiệt tìh thì thần gió lại wi ẩn giag hồ,nay tái xuất hiện thật là vinh hạnh cho ae,lại dc xem nhữg chiêu thức mới của thần gió rồi (chắc lên thần bão rồi chứ gió j)

cũng là 1 ý kiến hay, đọc thấy cũng có lý:) bẫy lưới dc nhìu chim hay hon haha!!

chim mồi mà hay là con chim mà khi mang đi bẫy nó chuyên bám vào nóc lồng ngửa bụng trắng phếu của nó vào mặt chim rừng á. loại chim mồi nào mà làm như thế em bảo đảm chim rừng rất nhanh đá đấy các bác ạ

minh đã bây đc cả nhưng e dữ,cach chon môi đo ko ngoai trừ nhưng e rất dữ,chim biêt ve canh va lì +già rưng, thì chim dữ va chim j cung đanh đc,con như ban noi thi chi đanh đc nhưg condữ va ca ngay may đc con,minh đa mang chim hay đi đanh n roi,nhưg mãi ko đc con chan lắm,vi chim ma nhát qa ko dám vào luôn,mồi pai đánh đc tất mơi la môi hay bạn à!

Vậy thì em bổi bạn mua cũng xếp vào hàng khủng già rừng rồi, còn mình đã phải trả giá 1 em trước khi đem bẫy hót rất nhiều sau khi bị con chim già rừng nó ốp thì khiếp vía đem ra rừng treo là im re

em vừa rồi cũng cho e bổi nhà e đi bẫy thử nhưng e nó chỉ gọi được các em kia đến thôi đến khoảng 4 chú nưng chỉ đến rồi loanh quanh một lúc nhưng không chiến chỉ nhảy quanh thụi theo các bác có nên huấn luyên e này làm mồi được không ah????

Tưởng bác có cách chọn chim hay, đánh vần mãi mới đọc đc hết vì bác viết chữ có dấu chữ không.
Tất cả những gì bạn viết tôi đều hiểu và đã đọc, học đc rất nhiều và cũng lâu lâu rồi bác à.
Chon chim mồi thì chắc chắn là phải chọn chim già rừng rồi, nếu không thì cũng phải nuôi em bánh tẻ có khả năng vài năm ( nếu so với chim già rừng thì cũng tương đương nhau ).
Thứ 2 bạn bảo là phải chọn em nào biết gọi chim đến và gọi là phải tới, thưa bác là hầu như con chim nào khi treo lên gần chim trời đầu biết gọi bầy đàn đến bác à, còn nếu chỗ treo chim mà không có chim thì chim mồi của bác có gọi cả ngày cũng không có em nào đến cả.
Có điều là gọi đến rồi thì sẽ như thế nào ? Gọi đến rồi mà chim mồi không tỏ thái độ, không nạt chim trời thì chim trời có đánh không thưa bác, mà nếu như chim mồi nạt nhưng chim trời không đánh hoặc không dám đánh thì sao ?
Thứ 3 là bác bảo phải biết chẻ cánh và ché. Thưa bác, nếu bác nuôi 1 em chào mào trên 1 năm tuổi lồng hoặc từ non lên sau 1 năm thì khi nhìn thấy con khác đảm bảo với bác 100% đều chẻ cánh hết bác ak. Nhưng nuôi dưỡng và chăm sóc thế nào để em mồi chẻ cánh và ché dọa nạt chim khác thì đó lại là cả 1 vấn đề đó bác à.

Em cũng mới chơi chào mào, nếu có gì không đúng các bác cứ góp ý thẳng thắn với em nhưng đừng chém nhé. Cảm ơn các bác nhiều. Thân !

Tưởng bác có cách chọn chim hay, đánh vần mãi mới đọc đc hết vì bác viết chữ có dấu chữ không.
Tất cả những gì bạn viết tôi đều hiểu và đã đọc, học đc rất nhiều và cũng lâu lâu rồi bác à.
Chon chim mồi thì chắc chắn là phải chọn chim già rừng rồi, nếu không thì cũng phải nuôi em bánh tẻ có khả năng vài năm ( nếu so với chim già rừng thì cũng tương đương nhau ).
Thứ 2 bạn bảo là phải chọn em nào biết gọi chim đến và gọi là phải tới, thưa bác là hầu như con chim nào khi treo lên gần chim trời đầu biết gọi bầy đàn đến bác à, còn nếu chỗ treo chim mà không có chim thì chim mồi của bác có gọi cả ngày cũng không có em nào đến cả.
Có điều là gọi đến rồi thì sẽ như thế nào ? Gọi đến rồi mà chim mồi không tỏ thái độ, không nạt chim trời thì chim trời có đánh không thưa bác, mà nếu như chim mồi nạt nhưng chim trời không đánh hoặc không dám đánh thì sao ?
Thứ 3 là bác bảo phải biết chẻ cánh và ché. Thưa bác, nếu bác nuôi 1 em chào mào trên 1 năm tuổi lồng hoặc từ non lên sau 1 năm thì khi nhìn thấy con khác đảm bảo với bác 100% đều chẻ cánh hết bác ak. Nhưng nuôi dưỡng và chăm sóc thế nào để em mồi chẻ cánh và ché dọa nạt chim khác thì đó lại là cả 1 vấn đề đó bác à.

Em cũng mới chơi chào mào, nếu có gì không đúng các bác cứ góp ý thẳng thắn với em nhưng đừng chém nhé. Cảm ơn các bác nhiều. Thân !

bác nói quá đúng thanks kiu

hehe. qua_susu đâu lên tiếp đi kìa :D. đọc thấy cái có lý, cái vô lý. chim thì chim nào mà trả gọi. quan trọng là có dám đấu ko. chim mồi nhà mình. đặt gần chim lồng thì nó dám ve vãn. để đấu. nhưng khi đi bẫy mình thường ngồi ở xa quan sát ko bik nó có dám dọa ko. 1 hôm để ý chỉ thấy em kia vào chuẩn bị đấu rồi. e này nó ché lên 1 cái. chim trời bay đi. :(

Chim mồi của tớ bẫy được cả chim mái nữa cơ.Và sau đây là tiêu chuẩn để chọn được con chim mồi hay:
1,Chim phải được nuôi dưỡng tốt và đang căng.Lúc ở nhà trong lồng,treo len cao nó không sợ mèo chuột-có thể sợ cây sào.
2,Chim tứ trường,nghĩa là chim ngũ trường nhưng nuôi lâu đuôi nó bị ngắn lại.
3,Giọng hót to và trong,có hầu bò càng tốt.
4,Biết gọi chim khác đến = vừa treo lên cây đã kêu: qwíck,qwíck qwiu-nghĩa là:chú nào có bản lĩnh thì lại đây chiến với anh,nếu sợ thì đi chỗ khác nhé.
5,Rủ bằng được chim khác đến= chủ xuống đất rồi phải kêu:qwìu qwiu,qwíck qwiu,qwíck qwíkc qwiu liên tục=Sợ hết cả rồi à,hôm nay sao mình đen thế,không được đánh nhau.
5,Biết dụ con chim kia nhảy vào lồng bẫy=Khi chim trời đến gần thì không được im re mà phải kêu:qwíck qwiu,qwíck qwìu qwiu,qwíck qwíck qwíck qwìiu qwíck qwiu-nghĩa là:đẳng cấp của chú không ăn thua,kiếm chỗ khác chơi đi,không anh ném cho cục đá vỡ sọ bây giờ.
6,Ngoài ra phải chọn cành thế thật tốt.
Như vậy con chim kia (nếu bay đến) mà không nhảy vào lồng bẫy mới là lạ!!!Bó tay chấm xì dầu mù tạt.

Viết không có dấu, chịu không tài nào dịch được, ....hoa hết cả mắt, lần sau mà OL thì ko nên OL điện thoại nữa nhé...mà có OL = ĐT thì cố gắng viết có dấu cho mọi người dễ đọc...

bác viết hơi khó đọc xí nhưng cũng là 1 cách hay thank đã chia sẻ vs a e

Bên trên