Có gì mới?
Diễn Đàn Chào Mào

Đăng ký tài khoản miễn phí ngay hôm nay để trở thành thành viên! Sau khi đăng nhập, bạn sẽ có thể tham gia mua bán này bằng cách thêm chủ đề và bài đăng của riêng mình, cũng như kết nối với các thành viên khác thông qua hộp thư đến riêng của bạn!

Chim Mồi CÁch chỌn mỒi Đi bẪy ĐƠn giẢn nhƯng lẠi cỰc hay

Ðề: CÁch chỌn mỒi Đi bẪy ĐƠn giẢn nhƯng lẠi cỰc hay

Bác ạ, cách của bác e nghĩ ae cũng đều biêt, nhưng ngta ít dùng, ở chỗ e cũng có những chú thik kiểu bẫy như bác. mua chim mộc về ít ngày rồi cho đi bẫy luôn. Nhưng nói thật chưa bgio thấy bẫy kiều đó mà đc chim hay cả, toàn chim đói hoặc chim theo bầy nó vào thôi. cá nhân e thì e k dùng cách của bác. thân. THanks bác đã chia sẻ kinh nghiệm.

o chỗ mình toàn nhà ko co cây cối,chung quanh ae cũng nuôi rất nhiều CM,nhung ko gọi đc về,con do of mình gọi đc chim trời vê tận nhà,hôm nào cũng về,co hôm sáng sớm mà đã có đôi về hót đấu rồi,ko có chỗ đậu mà nó cung về đậu ở cây khế cảnh nhà mình,mấy con kia nhà mình và những con hàng xóm ko con nào gọi đc về,hôm trc cho sang lồng tắm thế là thằng bé con hàng xóm sang chơi nó phóng sinh mất rồi,tiếc qá!bác chích chòe lưa viết hay qa' bác dịch tiếng chim giỏi thật nghe rất đúng và hợp lý,thank bác nha,co những ng vào toàn chém,mà chẳng thấy đóng góp đc tý ý kiến nào cho ae đâu!bộ chém người # là hay lắm hả!ko đúng góp ý chứ

có những ng vào toàn chém,mà chẳng thấy đóng góp đc tý ý kiến nào cho ae đâu!bộ chém người # là hay lắm hả!ko đúng góp ý chứ
Ai ngu j biết gì nói hết để thằng gần nhà nó đi bắt mất “con chim của mình”

có thể đây là chú chim mồi hay của ai sổng chủ phòng mua đươc nên mới hay vây chứ

Mồi mà như vậy thì ăn cám. Gọi chim đến thì dễ, sao cho chim nhảy cầu tử mới là khó. Chim ko ché, ko hót đấu ko giang cánh, ko sàng cầu có mà móm...

chim mồi kiểu chim mộc như chủ toppic thì chỉ bẫy mấy em má trắng với chim vớ vẩn thôi , nuôi chỉ để lấy phân .. , chứ chim đi đôi, chim dữ , chim khôn và hay thì khi về nó dọa chim mồi sợ hoặc nó đấu lấn át chim mồi mà chim mồi không thái độ ko biết làm nước , biết dụ nó đá thì nó bỏ đi ngay ....

hehe bác này nói hay quá. như người ý lì lợm, ít nói và cục cằn nữa thì tất nhiên là hay đánh nhau rùi mà người hay đánh nhau thì đâu phải là thành tích. theo mình thì bác này đang phân tích về người mồi chứ không phải chim mồi. con chim rừng nó có lãnh thổ của nó nếu muốn nhanh chóng thu phục nó thì chim mồi phải hót, ché, bung cánh (phải gấu). nếu chim rừng bỏ đi có nghĩa là nó chấp nhận mất đất. mà địa phận của mình còn k giữ đc thì nó sẽ đi đâu????.

Chim nuôi dc 1 tháng cho lồng bẫy để nó sổ vỡ mặt àh????

chủ thớt chém hay wa.nếu ns như vậy chỉ cần bỏ ra 150k mua mồi + 100k mua lồng bẫy =250k về bẫy dk vài e là hòa vốn thì ngon wa.cần j fải bỏ 1 vài củ ra mua mồi hay.nói j thì nói những con mồi giá trị sẽ mag lại những e bổi giá trị

moi ko can hot hay va n,nhung goi cai la chim troi pai den,neu con nao goi ma ko đen đung nuoi lam moi ma ton công,nen moi nuoi ban pai thử xem, ko cần pai ché nhưng pai biet luôn ve ve cánh,chim ko cần dữ lăm,nhưng pai lì,mà mun lì ko bi bể chim trơi thi pai chon chim già,ma mun biet chim già rừng hay ko thi khi chon nên xem chân va hầu,chân pai to,đen nhánh,nhin chân gồ ghề,đăc biệt dươi bàn chân pải trai nhiêu,thi đo la chim già,hâu va đâu to nhin mơi bê vệ,oai phong,noi ít thi hiểu nhieu ma noi nhiều lai ko hiêu,noi tóm lai,la chim moi co 2nc quan trọng,1 la goi đc chim trơi tơi,goi la pai đen lun,2 la đâu đa nhung nc nay ko quan trog =nc gọi,nên nuoi dinh lam moi bạn pai mang lông nuôi ra thư vs chim troi,xem goi đc đến co nhanh ko?chim troi đến co thái đô j ko,co so ko,co biet ve cánh chim trơi ko,neu chim troi đen roi lai bay đi thi stop khoa huân luyen tim e #,co n ng nghi hót hay,đâu đá gioi,thi lam môi đc,nhug ko pai,chon moi pai chuân,(lành nhung pải lì,mau đánh nhau nhung ko đc bốc đồng,cương pai có nhu)đo la kinh nghiêm of minh,co j pản đôi đừng chém manh qa ma hay thư làm theo xem,minh viet đien thoai kho viêt qa,co j thông cảm nha, nhớ nhấn thank,va viet suy nghi of các pan
no hiểu ...........................................sao bqt diễn đàn lại cho phép gửi những bài viết này vậy đọc bài của chủ thớt mà ko biết là đang nói về vấn đề gì

chim bầy bẫy kiểu này = niềm tin.kiểu này chỉ bẫy chim đói và má trắng @.@

Nếu bác chủ thớt có thời gian thì lên sửa lại bài, còn không thì thôi đừng viết bằng điện thoại, khi nào rảnh ngồi máy tính thì hãy đăng bài. Viết lách kiểu này khó đọc lắm, gây nên sự phản cảm cho người đọc!

Bên trên