Có gì mới?
Diễn Đàn Chào Mào

Đăng ký tài khoản miễn phí ngay hôm nay để trở thành thành viên! Sau khi đăng nhập, bạn sẽ có thể tham gia mua bán này bằng cách thêm chủ đề và bài đăng của riêng mình, cũng như kết nối với các thành viên khác thông qua hộp thư đến riêng của bạn!

Hình Ảnh - Clip Cách thuần chào mào mộc nhanh nhất!

fangfang

Thành viên Mới
Điểm
0
Đây là cách thuần cm mộc của em. Em Trà My ngũ đoản chọc trong lồng tập trung được 1,5 tháng.
[YOUTB]http://www.youtube.com/watch?v=ZSVraIz654A[/YOUTB]
Sẽ nhiều bác ko tin. Nhưng đó là sự thật:))
Khuyến cáo các bác đừng học cách của em, em mất nhiều chim lắm rồi:p
Đừng gạch đá chết chim em, tội nghiệp!^#(^

UPDATED: PART 2
Ra lò thêm 1 em mộc thuần theo phương pháp dạy chó, các bác phải nhìn thật tinh nhé, vì con sâu bé quá:)), em tung sâu lên và em nó phi ra đớp như chó, và thật tài tình là gần như chẳng bao giờ em nó bắt trượt sâu cả:p
[YOUTB]http://www.youtube.com/watch?v=-oIRXR2kMxI[/YOUTB]

Chỉnh sửa lần cuối bởi người điều hành:
Ðề: Cách thuần chào mào mộc nhanh nhất!

Chim đẹp,cách thuần hay nhưng mình s0 n0 đi kh0ng tr0 lại...:))

Chim đẹp đấy, cách thuần cũng đầy kịch tính :)) ..................................................

Đóng kín phòng lại thì áp dụng cách này vô tư mà mất sao được ... :D

Đóng kín phòng lại thì áp dụng cách này vô tư mà mất sao được ... :D
Heheh tất nhiên là đóng kín cửa phòng rồi bác, nhưng cũng nên cẩn thận, lùa được chim về lại lồng là cả vấn đề đấy, 1 là bác sẽ rất mệt, 2 là chim của bác cũng hết hơi:))

Bác hoa lá cành quá , chim này nuôi non lên rồi , đuôi xếp gọn 1 cọng , chim thuần quá ?

Có lẽ cũng tùy chim thôi. Với cả cũng phải có tgian nữa chứ nhỉ! Cách này mạo hiểm quá, hehe

Cứ như thế này thì lo j ngoái với chả lộn bác nhỉ. Đúng là e cũng chả tin. hj vì nghe cái giọng con ở ngoài thì lại càng nghi ngờ thêm.

Bác có cách thuần chim hay quá! Đỉnh cao nghệ thuật khâm phục tài nghệ của bác, nhì sướng quá. Chú chim rất đẹp!!!!!!!!!!

Cách thuần chim kiểu này độc quá .

cách thuần hay lắm bác ạ
chắc phải bỏ em nó đói mấy ngày mới dám làm :))

Bác hoa lá cành quá , chim này nuôi non lên rồi , đuôi xếp gọn 1 cọng , chim thuần quá ?
Hì, em đã nói là chọc trong lồng tập trung được 1,5 tháng mà. Bác xem kỹ lại đi, nếu nuôi non thì nó ko bao giờ bay ra cướp sâu rồi phóng như vậy đâu, nuôi non lên thì nó đậu trên tay mà ăn rồi:))
2 nữa là e ko bao giờ nuôi chim non^#(^
<------ Bổ sung bài viết ------->
cách thuần hay lắm bác ạ
chắc phải bỏ em nó đói mấy ngày mới dám làm :))
Ko bỏ đói chút nào bác ạ. Bác thấy cóng trong lồng đầy cám và có cả hoa quả, nhưng sâu thì vẫn hấp dẫn hơn:))

chủ thớt nói đúng đó!cách này mình cũng đã từng sử dụng!chim nhanh dạn lắm!

Đã đăng đàn lên đây thì bạn cứ cởi mở cách thuần chim của bạn cho ae học hỏi thêm chút kinh nghiệm bạn ạ. Mỗi người có 1 cách nhưng mình thấy cách này cũng lạ và thú vị nhưng ko dám thử :) . Thân ái!

sao em không thấy cách thuần của bấc nhi?

sao em không thấy cách thuần của bấc nhi?
Cũng chẳng có bí quyết gì ghê gớm ở đây cả.
Nó cũng tựa như khi bác mới bắt 1 con chó về thôi, bác quăng cho nó miếng thịt nó ăn thấy ngon, rồi bác để gần mình chút, con chó sẽ mon men tới ăn tiếp, cứ như vậy đến miếng thứ 5,6 thì nó sẽ tới ăn miếng bác cầm trên tay. Quan trọng là cố gắng để cho nó thấy sự thân thiện của mình. Chim cũng vậy thôi, con này vẫn hơi sợ người nên phóng ra đớp rồi chạy biến ra xa, em sẽ cố gắng sờ gãi vuốt ve em nó trong ngày gần nhất.
Bác nào bảo em chém gió này nọ chắc mới chơi chim nên chưa thể hiểu được tâm sinh lý của chim đâu:))
<------ Bổ sung bài viết ------->
Em quên mất, 1 điều rất quan trọng là các bác nên nhớ đóng kín cửa phòng. Nhưng nên nhớ là với những em quá nhát thì hơi vất vả để lùa em nó về lồng đấy, lúc này lại phải dùng mồi để vào lồng để e nó tự về, hoặc khi khát nước nó sẽ mò về thôi. Cũng khá mất thời gian đấy.
Nếu muốn nhanh thì bác chỉ còn cách đóng cửa, tắt đèn cho tối rồi dùng rổ mà chụp thôi, nhưng cách này lại phản tác dụng lắm, vì mình đang muốn tạo tâm lý thoải mái và rút ngắn khoảng cách giữa chim và người mà, làm e nó hoảng thì công cốc:-t

em chỉ có 1 thắc mắc nhỏ thôi: trong clip thì thấy bác cho chim ăn nhiều sâu quá, không biết có sợ "nóng trong người" không nhỉ. Thuần được em chim mà mỗi ngày ăn đến 3-40 con sâu trong vòng 1 tháng thì cũng là vấn đề đấy nhỉ. em mới chơi nên cứ thắc mắc vậy thôi, đúng sai đâu thì mong các bác chỉ bảo. Thanks.

em chỉ có 1 thắc mắc nhỏ thôi: trong clip thì thấy bác cho chim ăn nhiều sâu quá, không biết có sợ "nóng trong người" không nhỉ. Thuần được em chim mà mỗi ngày ăn đến 3-40 con sâu trong vòng 1 tháng thì cũng là vấn đề đấy nhỉ. em mới chơi nên cứ thắc mắc vậy thôi, đúng sai đâu thì mong các bác chỉ bảo. Thanks.
Hì, bác thắc mắc đúng đó. Nhưng thật ra 1 tuần em cũng chỉ cho ăn 2-3 lần là nhiều và mấy hôm trời rét nên mới dám cho ăn vậy. Nên cũng ko sợ nỏng trong người lắm:-bd

Bên trên