Có gì mới?
Diễn Đàn Chào Mào

Đăng ký tài khoản miễn phí ngay hôm nay để trở thành thành viên! Sau khi đăng nhập, bạn sẽ có thể tham gia mua bán này bằng cách thêm chủ đề và bài đăng của riêng mình, cũng như kết nối với các thành viên khác thông qua hộp thư đến riêng của bạn!

Hình Ảnh - Clip Cách thuần chào mào mộc nhanh nhất!

Ðề: Cách thuần chào mào mộc nhanh nhất!

Mình cũng có chú chim mộc, cũng áp dụng cách này và đã thành công, tuy nhiên phải đóng kín cửa và khi lùa vào phải như bằng hoa quả

Mình cũng có chú chim mộc, cũng áp dụng cách này và đã thành công, tuy nhiên phải đóng kín cửa và khi lùa vào phải như bằng hoa quả
Với em này thì ko cần, ăn nó chơi chán thì em nó tự về lồng thôi ..

UPDATED: PART 2 : LUYỆN CM THEO PHƯƠNG PHÁP LUYỆN CHÓ
Ra lò thêm 1 em mộc thuần theo phương pháp dạy chó, các bác phải nhìn thật tinh nhé, vì con sâu bé quá:)), em tung sâu lên và em nó phi ra đớp như chó, và thật tài tình là gần như chẳng bao giờ em nó bắt trượt sâu cả:p
[YOUTB]http://www.youtube.com/watch?v=-oIRXR2kMxI[/YOUTB]PS: Em Nghệ An mộc này bắt của Truongchaomao được gần 3 tháng lồng.

Thuần chim pro quá ........................................ lên

Thế mà hồi trc' em bắt của bác con Phú thọ đến giờ vẫn nhảy tung người :))=))

[Lương Bảo Anh];869273 đã viết:
Thế mà hồi trc' em bắt của bác con Phú thọ đến giờ vẫn nhảy tung người :))=))
Hehehe chắc bác bắt lúc nó còn mộc mà, hay mang em đào tạo lại hehehe.Bài này cũng mới áp dụng thành công thôi :))

chim đẹp, em cũng thuần mấy con sáo như thế nhưng chưa dám thử với chào mào :)) hôm nào rỗi rãi lôi em mào 4 năm lồng ra thử thôi :)) chứ mộc thì sẽ mất khoảng 1ngafy lừa nó vào lồng mất :))

Hehe, ko cần lùa đâu bác ạ. Đói là nó tự về lồng thôi. Giờ em trên clip em mở cửa lồng nó còn ko thèm bay ra cơ :))

nói thật là em này nuôi non lên đúng không bác, chứ cái này mà 1,5 tháng thì em nghi ngời quá hay là 15 năm chim mộc hở bác hiiiiii , nếu 1,5 tháng thì bác đúng là thiên tài luyên chim đó

Vote cho bác 1 phiếu cái đã. Việc thuần hóa của bác sẽ thành công với nhg chú cm non mùa. Còn với những chú cực giá rừng thì củ khoai lắm.

cách này cũng hay lắm đấy......

chim mộc mà cầm sâu trên tay giám bay ra cướp.. đúng là em ko tin....hjx....

con chim này của bác hay quá nhuwng em sợ nó bay mất thì gay

Thật là vớ va vớ vẫn Chim bổi mà dám lại gần ăn sâu
nó có chết cũng lếch chỗ khác

hiiiiiiii cách này hay quá ah thank bạn nha

Các bác đừng có thử nhá chim này là chim non mà còn già rừng ah sr bác đến 1 năm bác nhốt lồng đưa sâu cho nó xem nó có cướp koHoặc bác thả thử em nó za đi vèo cái mất hút . Dù sao cũng cảm ơn bác đã cho ace chiêm ngưỡng cách thuần chim non của bác hjhj

Hì nhiều bác không tin nhỉ???Các bác cứ hỏi ae chaomaofc thì rõ. Có 2 bạn đi chọc em chim mộc này với tôi mà. Còn tất nhiên là cũng phải tùy con chim, có con khó thuần, có con dễ. Mà em toàn gặp con dễ thuần mới hên chứ. Chim của em thả đc tất, chẳng con nào bay cả. Thi thoảng cho tập lực bằng cách thả ra cho chiến như gà chọi, vui phết...keke

Cho bác ít gạch xây nhà , chim nuôi non lên ^:)^

Bên trên