Có gì mới?
Diễn Đàn Chào Mào

Đăng ký tài khoản miễn phí ngay hôm nay để trở thành thành viên! Sau khi đăng nhập, bạn sẽ có thể tham gia mua bán này bằng cách thêm chủ đề và bài đăng của riêng mình, cũng như kết nối với các thành viên khác thông qua hộp thư đến riêng của bạn!

Chim Mồi Chim mồi của e thế này là sao vậy ?

TiểuẤt

Thành Viên
Điểm
16
Địa chỉ
Bắc Ninh City
Chim mồi của e trường chim. nó to lắm. lông đuôi hỏng e mới nhổ đi cho nó mọc lại. hôm nay buồn quá. mang đi bẫy. đầu tiên treo ở bãi tha ma. 1 em bay vào. 2 em hót đấu rất hay. đc khoảng 5p. tự nhiên 1 con rồng rộc hay con gì mà ăn thịt chim đó. nó xà xuống nó bem chim em. rồi sâp. bẫy. em ra gỡ và quật chết luôn. để mồi lại thì mãi ko thấy con kia vào nữa.
Sang làng khác. ở đây có 1 cây me rất to. ngang vs cây xà cừ. đi qua nhìn nhìn. tự nhiên thấy 1 em. mào lân. rất chi là dữ. lại liên mồm. nhưng ko trường chim cho lắm. em đặt mồi vào cây mít gần cây me đó. con chim kia bay xuống đậu ngọn cây mít và hót. lúc đầu chim mồi của e còn hót vài câu. về sau im re. toàn em kia hót. thế là sao. ai giải thích e với. phí mất e chim đẹp quá :((. Chim mồi của e đc gần 3 năm rồi. nuổi bánh tẻ lên. bị lẫn giọng chút. giờ về nhà nó vẫn rất lắm mồm. như vậy mồi of em có bị thọt ko mấy a #:-s

Ðề: Chim mồi của e thế này là sao vậy ?

mấy bác pr0 đâu òy. sao lại để e tự xé tem thế này. thế giờ muốn chim e ko hoảng nữa. thì làm thế nào ạ.

Thế bạn k nghĩ là chim mồi sợ chim ăn thịt ah, theo mình bạn nên về ủ để một thời gian chăm sóc cho lên lửa lại đã, thân chúc bạn chăm tốt:D

E nhớ trên diễn đàn mình, có 1 bác kể chuyện con chim mồi của bác ý treo bị con Cắt hay con j ăn thịt ý nó bổ vào. ;));));)). Thế là con chim mồi bị đơ luôn. Chim mồi của bác thế là còn ngon đấy.. ;)) Chăm tốt lại chắc ok thôi.

nhưng mà. lúc quật chết con chim kia. con của mình vẫn hót cơ. chán mỗi lúc gặp con chim trời kia. nó mỗi mình mà. mồi nhà mình lại ko dám đấu đá gì. hjx. tiếc quá. nhà có 1 em bánh tẻ. nuôi đc 1 mùa. nhưng hót hét kém. 4-5 âm. bác nào ở lương tài - bắc ninh mình send cho nè. lấy lồng nuôi chim khác. ko thì mấy hôm nữa phóng sinh vây.

ảnh của em mồi nhà e đây. các bác chặt chém nhẹ tay. :(

Cụt..đuôi mà đi bẫy gì nữa...ra lông đầy đủ...e nó mới tự tin..bác chăm tốt đi...phun hết lông thì...gấu ngay...E cũng ở Bắc Ninh..Bác cho em con chim 1 mùa..4-5 âm nhá... nếu đc thì cho e địa chỉ..cuối tuần em xuống lấy...hehehe

haha con chim cut đuôi, chắt nó bị con chim trời chọc qyê quá ko nói nên lời thôi, bạn chăm cho nó ra đuôi xem nó co choi tốt nữa ko nhé:) mấy con cụt đuôi nhìn tíu phết :) con ở nhà e cưng tíu như con này :)

chắc chắn em nó bị hoảng do con chim ăn thịt rồi.cụt đuôi chăm em nó tốt là tầm 2 tháng em nó ra lại ngay ấy mà.Lúc ấy căng lên mang đi bẫy em kia là khác đó bạn.hi vọng ko ai bẫy dc trước khi phục thù ^^

vâng hihi. xjn tks a,e. nhưng mà con này chim mồi đc ko mấy bác. tướng tá dữ ko ? e thấy bình thường đc mỗi cái to. nó phải to gấp 1,3->1,4 con chim bình thường :D

bạn chym koi ơi. bạn có cái lồng cũ nào ko. cầm xg' đây mình đổi cho. em 4-5 âm kia. mào lân. nhà đang thiếu lồng ^^! lồng cm ý. :D

Khả năng là em mồi của bạn bị hoảng do gặp phải chim ăn thịt. Sau đó lại gặp 1 em theo như bạn nói là " dữ tướng " và hót hét khá ok nên chim của bạn càng sợ và hoảng hơn nữa. Bạn nên cho chim của bạn nghỉ ngơi 1 thời gian nữa chim sẽ lại ok thui bạn à.

đến chủ nhật tuần sau đi bẫy đc ko bác. mà giờ nó nhát lắm. treo nó lên rồi lấy nó xuống. nó sợ cái que móc hay sao ý. tung lồng bẫy + lộn kinh

theo em nghi cụt cũng chả sao mà. đi bẫy vẫn tốt chán hjhj:-/. Có khi chim nhìn xấu wec và thái độ bố láo tý có khi đi bẫy lại dễ ăn hơn ấy chứ;)). Con chim của bác gặp em chim rừng kia là bị cúm rùi hjhj. Nếu bác muốn kiểm chứng chắc ăn thi nuôi tầm cỡ 4 ngày tủ lồng kín mít đừng cho nó thấy gì bên ngoài. rồi bác mang đi thử lại với em kia xem thế nào lúc đó bít liền á mà:-?

4 ngày rồi mang đi bẫy chỗ em dữ dằn kia hả bác ?????

bạn ở đâu mà đi cùng mình ??
mình ở lương tài - bắc ninh

em mây' mua con môi` hiiii .dk đi bâ~y cung` rôi` nhug k biêt' vê` mi`h co' duyên ko /

bac' nao` co' e môi` gâu' gâu' đê? lai gia' van nghê cho em đi
;;)

4 ngày rồi mang đi bẫy chỗ em dữ dằn kia hả bác ?????
um đúng ùi chứ không lẽ thử với con nào nữa cứ mang thử với em đó là biết thật hư thế nào thôi mà;;)

Bên trên