Có gì mới?
Diễn Đàn Chào Mào

Đăng ký tài khoản miễn phí ngay hôm nay để trở thành thành viên! Sau khi đăng nhập, bạn sẽ có thể tham gia mua bán này bằng cách thêm chủ đề và bài đăng của riêng mình, cũng như kết nối với các thành viên khác thông qua hộp thư đến riêng của bạn!

Chim Mồi còi_bg122 đi bẫy cuối tuần

Ðề: còi_bg122 đi bẫy cuối tuần

Hi. Bác Thành tưởng toàn My mà cũng bẫy cả CM à! :) Bẫy CM dù thế nào thì em cũng thấy dễ hơn bẫy my bác ạ. :(

gửi tiến : Trên anh ít người bẫy chào mào , mấy năm trước thấy hội thợ sắt ở Huế ra làm ơ CB bẫy cả lồng Huế mới đi học theo mua cả mồi lẫn lồng 500K .Thế là bẫy được suốt cứ xe máy làng nọ vượt làng kia + điện thoại có file lưu gọi ... Năm ngoái ông bạn mượn mồi mình vào rừng sâu còn bẫy được chào mào đốm trắng cơ về K nuôi được tiếc quá ( tuyệt thực ) . Bây gời bỏ nghề rồi .

Chỉnh sửa lần cuối bởi người điều hành:

Bạn lấy cước tết lại theo vòng thép sau đó bôi keo 502 vào các nút thắt cước và các điểm gấp của sắt , nó sẽ làm cứng ô vanh lồng . Còn đi bẫy chào mào nên dùng lá cây chít các ô xung quanh độ an toàn sẽ cao hơn . Khi bẫy mào khôn nên chịu khó nghi binh ( rời chỗ bẫy nhiều lần ) bạn sẽ thành công . Trước mình hay bẫy chào mào bằng lụp ngày phải trên 20 chục chú toàn chim đầu đàn , ...

mình đi bẫy khá nhiều. nhưng chưa đc thỉnh giáo ai đi bẫy Cm 1 ngày đc 20 con đâu đàn??? bạn ở đâu nhỉ. bạn đi bẫy 1 ngày đc 20 con thì mình bái phục thật. mình đi bẫy nhiều. những chú đầu đàn bẫy nhanh thi 10-20 phút. nếu không thì cả tiếng. chưa nói đến việc 1 khu vực chỉ đánh đc 1 con thôi. chưa bao giờ mình đánh 1 chỗ được liền 2 con. có thì cũng rất ít... hicccc. rất vui đc làm quen với Bác.

Bạn lấy cước tết lại theo vòng thép sau đó bôi keo 502 vào các nút thắt cước và các điểm gấp của sắt , nó sẽ làm cứng ô vanh lồng . Còn đi bẫy chào mào nên dùng lá cây chít các ô xung quanh độ an toàn sẽ cao hơn . Khi bẫy mào khôn nên chịu khó nghi binh ( rời chỗ bẫy nhiều lần ) bạn sẽ thành công . Trước mình hay bẫy chào mào bằng lụp ngày phải trên 20 chục chú toàn chim đầu đàn ...

ông này luyện công nhiều quá nên tẩu hỏa nhập ma rồi
h k dùng võ nữa mà chuyển sang dùng binh khí là thuốc nổ
bẫy được 1 ngày trên 20 chục em chào mào đầu đàn đó.hizz

Thấy Giang bẫy mà ghiền quá, chắc trên đó chim nhiều lắm nhỉ?
Đang chờ chú chim đầu đàn hót hay múa giỏi của vùng Bắc Giang đây...
:bz:bz:bz:bz:bz

Bên trên